Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
Chăm sóc xe cũ sao cho tốt là cả nghệ thuật, trong đó giữ em nó sao cho tránh đi bị mục và tồn tại lâu bền với thời gian là cả một vấn đề.
Với xe sang có thân vỏ bằng hợp kim không bị mục là khác, trong khi đó với SWG thì có nhiều chiếc mới đời 2007 mà ngay cái lường xe nó có nhiều chỗ mục thúi gần hết trông rất tiếc, nhưng mà bác chủ cũng chăm xe kỹ lắm đấy chứ.
Để tìm hiểu tai sao bị mục luờng xe như thế thì có nhiều nguyên nhân, một trong những nguyên nhân đó là nước đọng phía bên trong không thoát được ra ngoài lâu ngày mục từ trong mục ra.
Tuy nhiên, SWG được thiết kế rất tuyệt vời với những lỗ thoát nước bên trong lường xe như thế này, nhưng nếu không biết thông những cái lỗ đó thì đất cát lâu ngày sẽ làm nghẹt và nuớc không thoát ra được
Giữa thân xe là to nhất
Chia sẻ kinh nghiệm tự bảo dưỡng SuZuKi WaGon

Trước rất khó tìm ra

Phía sau thì đất cát bít cứng ngắt luôn

Việc tìm ra nó cũng khó vì vuốt thử thấy nó phồng lên là chính xác là nó
Cây thép là cây nơi cái gạt nước

Đơn giản, thông 6 cái lỗ đó sẽ giúp cho xe không bị mục cái lường, giúp xe bền bì theo thời gian

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
View attachment 550189 View attachment 550191 Bác choixongxu cho em hỏi cái bộ này lắp ở vị trí nào trong hệ thống phanh nhỉ. Khi mua xe em được chủ cũ đưa cho cái này và nói là trong hệ thống phanh. Em chưa rõ tác dụng của nó là gì và lắp như thế nào.
Đây bác, hai ống dầu thắng từ trước xe đến bộ này và vẫn tiếp tục là 2 ống đi ra 2 bên đến 2 thắng

Còn công dụng nó là gì thì chắc bác Cường nói rồi. bác nào biết thì giúp em hiểu hơn không? Rất cám ơn

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
53
Đà Lạt
từ cần số xuống thì xe em là 2 cọng dây thép @@, cơ cấu chắc khác với bác choixongxu roài, vào số de cũng khó, những tưởng tìm được thuốc giải @@.
Hì hì. Suzuki wagon mà bác. Nhưng nguyên lý là thế, bác xem thử dây cáp có bị chùng cần phải tăng không?

• Like
Reactions: tuangiga31mes2c
Tập Lái
1/6/16
10
1
3
42
Bác cho em hỏi cách lắp bình nước này với ạ, bình của xe em nó chỉ có một đầu ra (1 vòi)

20160615_174239-jpg.486122

Hạng B2
8/10/11
345
216
43
Tp.HCM
Bác cho em hỏi cách lắp bình nước này với ạ, bình của xe em nó chỉ có một đầu ra (1 vòi)

20160615_174239-jpg.486122
Tay bác chỉ vô hộp cầu chì!

Bình nước có cái khớp để gắn vào rãnh trên khung xe, dạng thanh trượt, bác cho đúng khớp để trượt vào và giữ chặt.

• Like
Reactions: tuangiga31mes2c
Tập Lái
1/6/16
10
1
3
42
Tay bác chỉ vô hộp cầu chì!

Bình nước có cái khớp để gắn vào rãnh trên khung xe, dạng thanh trượt, bác cho đúng khớp để trượt vào và giữ chặt.
Em copy ảnh của bác CXX ạ :), ý em là cái bình nước có 2 cái vòi ạ, bác cho em xin 500 ảnh được không

Chỉnh sửa cuối: