Hạng C
6/3/12
803
451
63
Tks bác chủ vì mình biết thêm 1 địa điểm gần SG cho những chuyến đi ngắn ngày :)

Hạng D
28/7/08
2.284
3.715
113
Tks bác chủ đã chia sẻ những tấm hình đẹp!

Hơi lăn tăn chút...
  1. Có quy định lên tàu / ghe phải đeo áo phao không nhỉ?
  2. Có nên mặc áo phao khi đi tàu / ghe... dù không có quy định?

Tập Lái
20/9/20
20
113
28

Hơi lăn tăn chút...
Tàu quy định phải có áo phao nhé và tàu nào cũng có,treo trên mui á hoặc dưới ghế.Mặc hay không do mình nhưng mình đi miền Tây nhiều rồi hầu như không ai mặc cả.Mình cũng lăn tăn lắm trước khi đi vì giờ có con nhỏ nhưng khi lên tàu thì thấy không tới nổi.Tàu không nhỏ,sông không đông đúc như đường bộ và không có sóng như trên biển.Nói chung đeo phao thì quá tốt nhưng thực tế đôi khi k như vậy :)

• Like
Reactions: viktor
Hạng B2
21/12/05
260
194
58
Em ở chỗ này 2 lần rồi. Nói chung khá ổn, gần SG, ăn cũng ngon vừa. Nhân viên rất thân thiện. Thái độ phục vụ tốt. Bác nào ngại đi xa thì đi chỗ này là vừa. Còn có sức thì phi xa hơn chút xuống Cần Thơ thì nhiều thứ hay ho hơn như Vinpearl và Cồn Khương resort. Đặc biệt là Cồn Khương, ra đó ở rồi đi tua sang cồn Sơn chơi hấp dẫn hơn nhiều so với mấy cái cồn Mỹ Tho. Người dân cũng chân chất thiệt tình hơn.

• Like
Reactions: Kenryvo and uvhnaht
Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40

Hơi lăn tăn chút...
  1. Có quy định nhe Bác.
  2. Dù kg quy định cũng phải mặc để bảo vệ mình.

• Love
Hạng D
28/7/08
2.284
3.715
113
  1. Có quy định nhe Bác.
  2. Dù kg quy định cũng phải mặc để bảo vệ mình.

Em nhớ mang máng là có quy định

• em luôn ép vợ con đeo
  • e luôn ép khách đeo (lâu lâu đưa bạn bè ngoài Bắc vào)
  • bản thân em thì không đeo nhưng luôn để sẵn trong tầm tay

Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
  1. Mekong Lodge Resort có món cá tai tượng chiên xù rất ngon.
  2. Mấy điểm đặc biệt: trong phòng kg có tivi, giường tre, tắm ngoài trời, cây xanh, ngủ phải giăng mùng... nên phù hợp đổi gió, tách biệt cuộc sống xô bồ => Em thấy cái này hay.
  3. Buổi tối, sau khi ăn xong thì kêu dĩa trãi cây, ngồi đàm đạo + ngắm sông. Ai khoái thì mượn xe đạp chạy ra Cái Bè nhưng đường khó đi, vì đường mòn, tối, chó.
  4. Tour sông nước của Mekong, bao cả tàu 800 - 900k/buổi sáng 3 tiếng: được lên xuồng ba lá chèo xuyên 1 con rạch, thăm nhà thờ Cái Bè, chợ nổi (chả có gì) và free được trái dừa, nghe đờn ca tài tử (nhớ tip tiền), tham quan vườn trái cây (mận, sầu riêng, mít, ổi) => nói chung đáp ứng nhu cầu cho ai chưa tham quan mấy cái này. Chứ đi rồi chắc hok ai đi lại.

• Like
Reactions: n3h1p5 and viktor
Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
Em nhớ mang máng là có quy định

• em luôn ép vợ con đeo
  • e luôn ép khách đeo (lâu lâu đưa bạn bè ngoài Bắc vào)
  • bản thân em thì không đeo nhưng luôn để sẵn trong tầm tay
Em biết bơi nhưng Em vẫn mặc Bác ah, mình mặc vừa bảo vệ mình, vừa để cứu người thân/ng khác, đặc biệt là trẻ nhỏ.
Trẻ em, mặc phao phải có đai xuống chỗ háng, tránh tụt áo phao.

• Like