Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
Con xe cùi của mình 1 tháng 1,3tr tiền xăng + 450k vé qua trạm thu phí + linh tinh nữa = 2 trẹo. Đi làm bằng ô tô quen rồi hôm ấy bỏ xe bảo dưỡng đi xe máy 3 ngày thấy oải chưa từng thấy, nắng nôi, bụi bặm may mà không gặp mưa :3dquaytay:

Chiếc xe ko tự sinh lời là ko chính xác. Rất nhiều bác mua xe mới về cho thuê, và sống rất tốt bằng nghề này.
Xe để phục vụ mình, cho nên mấy khoản chi phí ko phải cho xe mà là cho mình. Đi xe máy thì ko an toàn, mưa gió, nắng, bụi, ồn ào, căng thẳng mà ko bảo vệ đc gia đình nữa....

Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
Chiếc xe ko tự sinh lời là ko chính xác. Rất nhiều bác mua xe mới về cho thuê, và sống rất tốt bằng nghề này.
Xe để phục vụ mình, cho nên mấy khoản chi phí ko phải cho xe mà là cho mình. Đi xe máy thì ko an toàn, mưa gió, nắng, bụi, ồn ào, căng thẳng mà ko bảo vệ đc gia đình nữa....
Đang thời buổi khó khăn cũng tinh tiết kiệm mà kham không nổi sợ mất sức bệnh thì còn tốn hơn. Thôi kệ :3dcuoi:

• Like
Reactions: thailoibk
Hạng D
19/7/11
1.795
6.940
113
Đây chỉ là tính toán để hiểu được chi phí sở hữu cho đúng, chứ nó k có ảnh hưởng gì tới việc nên mua xe hay không.

Mua chiếc xe để che nắng che mưa, bảo vệ gia đình thì chẳng ai lấy toán đầu tư ra tính theo kiểu mua bất động sản như bài trên

Hạng B1
7/9/14
76
35
18
HCM
Nếu cảm thấy được thì cứ mua. E cảm thấy bài viết dường như cảnh tỉnh mấy anh đua đòi hơn. Mua rồi kham không nỗi :D

Hạng B2
10/9/14
225
100
43
47
Ăn chơi thì đâu sợ mưa rơi nên mua xe rồi đừng nghĩ đến những khoản đó cho đâu đầu mà hãy nghĩ làm sao làm ra nhiều tiền họn để độ em v2 cho đẹp hơn ngon hơn và hơn hết là an toàn hơn khi chở vợ cả và con lưu thông trên đường hihi

• Like
Reactions: davinl
Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
Việc đầu tiên khi sở hữu một chiếc xe là do tính an toàn, tiện lợi, và tiện nghi mà xe phục vụ cho mình. Sau đó mới đến tư thế, sĩ diện khi có đủ điều kiện. Đừng vung tay quá trán là OK.
Nếu chỉ nghĩ đến khấu hao, bán lại không mất giá thì hảng Toy thần thánh cứ tiếp tục làm giàu ở xứ VN bằng mấy dòng xe trang bị cũ mà giá trên trời.

• Like
Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
Xe em 1 tháng tất cả các chi phí (thực chi) là khoảng 5t. Mỗi ngày em đi trung bình 70km.
Cứ mua đi rồi cũng sẽ xoay dc hết.

Xe em dạng cùi bắp, ngày 50km, tháng tầm 4 triệu. May mà đường thông thoáng.

Tính như tác giả bài viết thì ko đi ô tô mỗi năm tiết kiệm được tầm 100 triệu. :3ddaomat:

• Like