Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Bác chủ bảo: Con CRV của bác ấy không chê vào đâu được.

Em bảo: Con Vios của em không chê vào đâu được.

Vợ em bảo: Con Morning của bà ấy không chê vào đâu được.

Nhỏ em gái em bảo: Con Santafe của nó không chê vào đâu được.

Đồng nghiệp em bảo: Con XPander của nó không chê vào đâu được.

Chị lao công của CQ em bảo: Con wave của chị ấy không chê vào đâu được...
...

Tóm lại của mình không lẽ mình lại chê? Mình cứ vui và hài lòng cái mình có là được, ai nói gì kệ ai.
Nói mọi ng vào đây chê nè a
Chứ chê vào đâu nữa

• Haha
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
24/2/20
4.489
7.416
113
37
1,5 đi Tây Nguyên xem có xót xe ko? Dốc 15° full tải thì máy nó nổ nghe như pháo ran, lại CVT ông nội cũng trượt!
Vẫn biết 1.5 CVT thì nó sang số mượt nhưng chạy nó ko đã như 2.5 hút khí tự nhiên, em vẫn thích hộp số có cấp cảm giác lên dốc trung tâm thương mại hay đường đèo chạy số 2 cảm giác nó yên tâm và ko xót xe.

Hạng B1
11/11/13
69
10
8
"Tiêu chí ban đầu khi mình mua xe thì không thiên về thiết kế cho lắm nhưng lâu lâu ngồi cafe hay mang đi bảo dưỡng ngồi ngắm em nó vẫn thấy cái gì đó gọi là đẹp và sang trong mắt mình."
=> đúng là cái đẹp nằm trong đôi mắt người mua xe nhưng tôi đồng ý với khoản là mấy dòng xe Nhật như CRV thì dáng rất bền, dù có mua kém 1 đời thì vẫn không bị lỗi thời

Hạng B2
23/1/15
160
154
43
CRV-2019 có thể lắp thêm Sensing không vậy các Bác? Hay phải mua xe mới?

Hạng D
3/3/16
1.508
2.704
113
39
Thứ nhất, các bác chê xe ồn. Xin lỗi mình không bênh xe nhưng thú thật mình không thấy ồn và cả nhà mình cũng không thấy phiền toái vì cách âm của xe nên cái chê này mình xin gạt bỏ
Mình thì rất không đồng tình ý kiến này nhé:
- Đây là xe đầu tiên của bác và gđ nên chuyện bác đang từ da bọc sắt sang sắt bọc da nó còn sướng lắm nên đâu có so sánh thực tế được và chấp nhận mọi tiếng ồn
- Còn ntd nói xe này ồn là từ thực tế mà ra. Bác cứ tìm xe nào cùng phân khúc và chạy cùng đoạn đường tốt có xấu có sẽ rõ

hồi mình đổi xe cũng đi lái thử em này. mọi thứ đều ok trừ ỒN QUÁ nên bỏ qua đấy bác (mặc dù em nó đang xài lốp Mic)

p/s: Honda đa số các xe so với hãng khác cùng phân khúc lại ồn hơn

Hạng C
15/8/17
688
453
63
36
Vấn đề bác chủ đã chạy được bao nhiêu xe rồi, nếu đã chạy sorento, san hay cx8 (em bàn về cùng tầm tiền chứ crv thấp hơn 1 phân khúc) thì sẽ thấy crv ồn hơn hẳn dù xài lốp michelin loại xịn nhất, ngoài cái máy 1.5 CVT và trần xe cảm giác hơi thấp (do em hay ngồi cx8 và explorer nên có cảm giác này) thì crv là con xe đáng mua nhất là cái volang ngon nhất trong đám xe cùng tầm tiền. Tính ra máy 1.5CVT ko tiết kiệm như em nghĩ vì nó ăn xăng đúng bằng con cx8 máy 2.5 em đang đi. Còn có hay ko AWD thì bác chủ sai rồi vì có AWD xe sẽ bám đường hơn rất nhiều nhất là khi chạy trời mưa dù tốn xăng hơn 1 chút ( ko tính AWD giả cầy).
Cx8 máy đặt ngang awd chắc cũng giải cầy hả bác

Hạng B2
7/12/12
58
12
8
Xe hơi vẫn là tài sản lớn. CR-V thuộc top 10 bán chạy toàn cầu nhiều năm liền, xe Honda có những thứ chỉ người sử dụng lâu dài mới cảm nhận được. Bác chủ đã mua xe thì sẽ đồng ý với mình về thương hiệu, cảm giác, chất lượng nội ngoại thất, nhiều dòng xe cùng hạng không thể bằng CR-V.