Hạng F
3/10/15
10.039
12.389
113
Giấy tờ nó nằm trong cốp bác à. Nếu k phải xe e đứng tên thì đào đâu ra CA nó gửi giấy cho e làm gì. Mình còn có cả khai báo với công an địa phương nơi mất xe nữa. Quan trọng là h nó k muốn trích lục lại.
Nó trích lục lại mà không có thì nó biết ăn nói sao. 10 năm thì cả mấy người làm rồi khéo có người giờ đã nghỉ.
Nên nó ko chịu làm là vậy.
Giờ bác phải ra phòng đăng ký xe để nộp giấy tờ của bác và đơn mất xe lúc trước thì mới khiếu nại được.

• Like
Reactions: Phuonghaus
Hạng F
3/10/15
10.039
12.389
113
Nói thật thì ở VN em k sợ kẹt xe, không sợ giá cổ phiếu hay bds cắm đầu mà là sợ... đi làm mấy cái thủ tục "hành chính" :)
Ừ chưa kể mấy người làm việc cho nhà nước phần lớn đều mắc bệnh lười biếng.
Làm gì cũng như là làm riêng công riêng chứ không phải thay nhà nước thực hiện nghĩa vụ.

Hạng F
7/8/17
7.555
10.321
113
Nó trích lục lại mà không có thì nó biết ăn nói sao. 10 năm thì cả mấy người làm rồi khéo có người giờ đã nghỉ.
Nên nó ko chịu làm là vậy.
Giờ bác phải ra phòng đăng ký xe để nộp giấy tờ của bác và đơn mất xe lúc trước thì mới khiếu nại được.
h muốn trích lục lại giấy lúc đó vẫn chưa dc nè bác ạ. Hẹn mãi chắc định hẹn cho hết tháng này để sang tên luôn là xong. Nên e mới nhét trước cái đơn khiếu nại.

• Like
Reactions: Perenco
Tập Lái
1/2/19
21
25
14
36
h muốn trích lục lại giấy lúc đó vẫn chưa dc nè bác ạ. Hẹn mãi chắc định hẹn cho hết tháng này để sang tên luôn là xong. Nên e mới nhét trước cái đơn khiếu nại.
bác chịu khó đi lại hoặc tốn ít tiền thôi. còn thông tin giấy tờ bảo đảm với bác là còn đầy đủ hồ sơ lưu ở bên công an giao thông. Ông bố mình có mua 1 xe 78 từ những năm 80, giấy xe vẫn để tên chủ cũ, h công an chỉ cần chụp biển số là nó tra ra thông tin đầy đủ cả, quan trọng là nó lười làm thôi

Hạng F
7/8/17
7.555
10.321
113
bác chịu khó đi lại hoặc tốn ít tiền thôi. còn thông tin giấy tờ bảo đảm với bác là còn đầy đủ hồ sơ lưu ở bên công an giao thông. Ông bố mình có mua 1 xe 78 từ những năm 80, giấy xe vẫn để tên chủ cũ, h công an chỉ cần chụp biển số là nó tra ra thông tin đầy đủ cả, quan trọng là nó lười làm thôi
Nó đòi giấy xác nhận là ngày đó tháng đó mình có đến CA khu vực đó để khai báo bị mất xe bác ạ. chứ k phải giấy tờ xe. giấy tờ xe nó vốn đứng tên mình mà.

Hạng C
19/4/19
598
543
96
40
Bác nhét cho nó tờ 500k là nó lục ra ngay, nếu nó bận công việc quá thì bác vào lục phụ nó. Những xe bị báo mất, trên hệ thống quản lý có thông báo tình trạng xe: Mất trộm. Như vậy sẽ không thể sang tên. Nếu nó thông báo là "Đang lưu hành" thì khả năng là không có cách gì lấy lại đâu.

Hạng B2
22/10/21
273
295
63
44
Ra hình sự báo. Sẽ điều tra đường dây mua bán xe gian. Giam xe thêm khoảng time nữa

Hạng F
3/10/15
10.039
12.389
113
Nhét trước đơn khiếu nại cho thằng giặc kia khỏi chứng nhận xe của nó là được rồi.
Giờ kiếm giấy tờ đơn cớ mất của mình. Bác phải trả tiền công 200k cho nó nó mới lục cho bác, nó làm việc cho nhà nước nhưng công làm nó tính riêng :-D
Còn nó không có sức đi lục thì chắc nó sẽ làm lại tờ khác cho bác.
Em trước cũng mất xe, bao nhiêu năm ko kiếm xe về được nhưng tờ cớ mất vẫn phải giữ để còn khiếu nại được hic