Hạng D
3/3/16
1.576
2.862
113
40
Thiệt sự là hỏng hiểu. Mình khiếu nại thì đáng lẻ nó phải chuyển hồ sơ. Liên lạc ca nơi mình khai báo để xác nhận đằng này lại bắt dân tự đi.
Ở Việt Nam ta thường ngại khởi kiện. Thậm chí khởi kiện luôn CA làm sai

Hạng F
7/8/17
7.555
10.321
113
chỉ sợ làm tới thì mình k có thời gian để theo thôi bác ợ. nhà e có miếng đất mà dính kiện 20 năm chưa xong nữa. mảnh kiện đất vườn, mà mảnh ngoài đất ruộng tự nhiên cũng bị "khóa" luôn, chả cho làm ăn gì luôn.

• Like
Reactions: Perenco and Osin
Hạng F
29/10/16
11.783
23.338
113
Pháp
Ừ chưa kể mấy người làm việc cho nhà nước phần lớn đều mắc bệnh lười biếng.
Làm gì cũng như là làm riêng công riêng chứ không phải thay nhà nước thực hiện nghĩa vụ.
Quả là đầy tớ của dân sướng thiệt ...:):):)
Bên em khỏi , cứ kiện trước rồi tiền bạn ai thua thì ôm hết, giao cho luật sư, tiền cha+con cứ lấy bên kia ...
chỉ sợ làm tới thì mình k có thời gian để theo thôi bác ợ. nhà e có miếng đất mà dính kiện 20 năm chưa xong nữa. mảnh kiện đất vườn, mà mảnh ngoài đất ruộng tự nhiên cũng bị "khóa" luôn, chả cho làm ăn gì luôn.
Đừng nói đến thủ thiêm nha bác :):):)

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
10.038
12.388
113
Vì kiện tụng trên thế giới là nó đã lâu rồi mà ở mình còn lâu hơn vì thủ tục.
Nên bảo kiện ai thì thôi cho vái.
Bao giờ kiện mà mình ko mất mát gì mấy thì hãy kiện.
Hoặc kiện về giá trị lớn như đất đai thì hãy kiện.
Đa số vụ kiện giờ cũng hầu hết là đất cát.

Hạng C
15/9/12
776
364
63
0938.99999.3
Thật ra thì sau đó có mua trả góp 1 chiếc khác cùng đời để có cái đi lại. Nói chung là đến giờ máy vẫn êm ru, vẫn bốc bác ạ. So với mấy con ex đời mới chạy kêu lẹt xẹt thì vẫn thích máy đời 4 số hơn.
ex nhỏ hả bác,đời này máy móc êm như xe điện

Hạng C
15/9/12
776
364
63
0938.99999.3
Là ex côn tay đời đầu tiên nhập về VN đó bác.
xe đó giờ có giá lắm đó bác,lấy về để làm kỉ niệm cũng được
theo e cứ đúng quy trình hay giấy tờ là lấy về lại thôi
không có "bác" thì làm hơi lâu tí thôi

Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
Ở vn,vào ca mà ko có tiền thì chó nó làm.
Mình đi xác nhận đơn cớ mất giấy tờ ở công an mà nó hành mình mất 3 ngày
Kinh khủng khiếp
Vào thì con tiếp dân nó bảo chiều anh đó về.chiều tới thì nó bảo 5h chiều quay lại ??? 5h chiều thì ai làm trời.5h chiều tới nó bảo sáng mai quay lại.vãi luôn.đúng 3 ngày như thế.mà nó thật ra có đi đâu đâu.đang đánh cờ đầu ngõ.vì 3 ngày sau tình cờ gặp nó xin nó kí cho.
Lần thứ 2 mất thì gặp bà nước mía đầu ngõ,bà bảo 500k,chiều có lại cmnd luôn.khỏi đơn cớ mất gì cả ???
Thật sự hoang mang luôn.vãi thật.

Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
bác chịu khó đi lại hoặc tốn ít tiền thôi. còn thông tin giấy tờ bảo đảm với bác là còn đầy đủ hồ sơ lưu ở bên công an giao thông. Ông bố mình có mua 1 xe 78 từ những năm 80, giấy xe vẫn để tên chủ cũ, h công an chỉ cần chụp biển số là nó tra ra thông tin đầy đủ cả, quan trọng là nó lười làm thôi
Thiếu bôi trơn, để lâu gỉ sét gùi mà...