Hạng D
15/9/17
2.751
2.134
113
39
Còn 2 điểm nữa mà tôi ghét cay ghét đắng:
1. Đổ dầu mới chạy, hết dầu không thèm chạy. Dỡ chứng thiệt chứ.
2. Mua xe phải trả tiền. Vì em nó mà phải đổ mồ hôi, trày da, chóc vảy.

• Like
Reactions: khaipham07
Hạng B1
13/1/17
65
252
53
Mục 1, 2, 3: thiết kế đặc thù của hãng, không chỉnh sửa gì được.
Mục 5: ra ngoài gắn antena vây cá, loại rẻ 300k, đắt thì có hàng Mobis đâu tầm hơn 1 triệu em không nhớ chính xác.
Mục 6: cái này không có giới hạn, nhảy vào cái hố vôi này thì không biết bao nhiêu tiền để chạy đua vũ trang cho vừa...
Mục 7: làm pô đôi, 5k km cho 1 chai liquid molly vào. Vừa đẹp mà lại hết bệnh đen đít và mùi chua đặc trưng của dầu.

Ngoài ra xe em còn bị thêm lỗi vặt thế này mà phải chạy vài ngàn km mới phát:
1/Tiếng cọt kẹt ở cột A bên tài do táp pi cửa cọ vào táp lô, em đấm cho mấy cái vào đấy thì hết lần sau lại bị lại cho mấy đấm. Nghe nói những lô sau này đã hết bệnh.
2/Đánh lái nhanh và mạnh có tiếng kêu ro ro ở trục vô lăng, nghe nói phải thay ổ bi ở trục vô lăng. Em chờ bảo dưỡng 10k rồi thay luôn.
3/ Em thấy xe em phanh kém quá, mà độ cái món này thì to tiền quá nên bây giờ chạy là phải giữ khoảng cách thật xa với xe trước để trừ hao.

Còn lại thì không còn gì để chê ạ!

Hạng D
21/12/14
2.201
7.911
123
Cách đây gần tháng, mình cũng cân nhắc con santa fe vì mê mẩn cái form ngoài của nó, nhưng đắt quá nên qđ lấy zotye z8l (không phải vay thêm xu nào). Kết quả là:

1/ Gạt mưa tự động hơi ngu, nhanh chậm chưa lợp lý. Thiết kế cần gạt mưa trước sau đều khg dựng lên được để dễ vệ sinh và tránh đọng tuyết (cái này bọn Tây chê)

CÁI NÀY ZOTYE LÀM ĐC. NHANH CHẬM OKEY, CẦN GẠT DỰNG ĐỨNG NHƯ MỌI XE KHÁC.

2/ Ghế phụ bên tài không cảnh báo khi không cài seatbelt (cái này thuộc về an toàn mà TC lại tiết kiệm!)

ZOTYE Z8L CÓ CẢNH BÁO BÊN PHỤ NẾU KO THẮT DÂY AN TOÀN.

3/ Mấy nút bấm đèn và điều khiển sunroop ở trên trần không sáng đèn như mấy nút đk khác khi trời tối ( mấy em sâu HD nói xe HD nào cũng vậy, nhưng em không tin!)

ZOTYE CŨNG KO SÁNG ĐÈN. NHƯNG CŨNG DỄ TÌM.

4/ Tiếc tí tiền cắt mấy cái cảm biến áp xuất lốp. Làm AE phải độ lại để hiện trên taplo (cái này rất có ích khi đi đường xa).

CÁI NÀY ZOTYE CÓ VÀ RẤT TRỰC QUAN.

5/ Bản pre mà không gắn cho cái anten tử tế. Ghét tháo bỏ luôn, thay bằng con ốc thau là Ok

ANTEN ZOTYE LÀ VÂY CÁ MÂP.

6/ Âm thanh hơi chuối, Đầu tư mấy cái loa cánh, treb và center tốn vài triệu là đã hay hơn rất nhiều

2 THẰNG CHUỐI BẰNG NHAU.

7/ Máy dầu khí xả có mùi hôi, khắc phục bằng cách mọi người lên xe hãy mở máy, trước khi khách xuống xe phải nhanh tay tắt máy.

MÁY XĂNG 230 MÃ CHẠY BỐC ĐẦU, HỘP SỐ LI HỢP KÉP SANG SỐ NGỌT NHƯ ĐƯỜNG.

Các Bác còn chê điểm gì nữa xin đóng góp nhé.

THEO MÌNH ZOTYE Z8L CHỈ BỊ MỖI CÁI MÁC TẦU. CÒN LẠI LÀ ỔN.

Tks
[/QUOTE]
Xe nó làm cho dân nó đi thì chí ít cũng phải chất lượng ok chứ bác. Dân mình có thành kiến với tầu do mấy cha bên đây nhập hàng lởm về bán thôi ạ :(

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng C
22/9/12
648
246
43
tp hcm
chê quá thì bán xe đi nhé ! tiền nào của đó ! muốn đầy đủ thì mua xe châu âu bảo vệ tận răng ! San máy dầu là nổi tiếng bền và chắc , đặc biệt mùi dầu trong xe k hề như các xe máy dầu như hôi hay khó chịu !

Hạng B2
30/10/16
209
237
43
26
Vụ seatbelt bên phụ em thấy xe Hàn nào họ cũng làm v à bác, k phải do TC cắt bỏ đâu. Còn vụ đèn cửa sổ trời thì e chưa để ý

Hạng C
5/1/07
971
386
63
53
Chuc bac hanh phuc voi su lua chon cua minh!!!
Hy vong sau 3 nam bac van hanh phuc nhu ngay dau!!

Xe tàu dở nhất là cứ đổ xăng nó mới chạy. Không đổ là nó không chạy!!!
Xe tàu thì thôi mua Vinfast cho đất nước có thêm niềm vui bác ơi! Ở khu em không thấy bóng dáng chiếc xe tàu nào cả, nhưng Vinfast thì thấy chạy nhiều hơn!

Hạng B2
30/10/16
209
237
43
26
Chính xác, Kona ngồi bên phụ mà ko thắt seatbelt nó kêu cho điếc tai
Kona có kêu bên phụ à bác? Em đi Optima thì k kêu, ba em đi San đời cũ cũng k kêu :( k phải vấn đề lớn nhưng mà có nó nhắc nhở cũng hay hơn

• Like
Reactions: pcloud