Hạng B1
9/9/19
51
143
33
52
[Chia sẻ] Những cái dở trên Hyundai SantaFe dầu Premium 2019

1/ Gạt mưa tự động hơi ngu, nhanh chậm chưa lợp lý. Thiết kế cần gạt mưa trước sau đều khg dựng lên được để dễ vệ sinh và tránh đọng tuyết (cái này bọn Tây chê)

2/ Ghế phụ bên tài không cảnh báo khi không cài seatbelt (cái này thuộc về an toàn mà TC lại tiết kiệm!)
3/ Mấy nút bấm đèn và điều khiển sunroop ở trên trần không sáng đèn như mấy nút đk khác khi trời tối ( mấy em sâu HD nói xe HD nào cũng vậy, nhưng em không tin!)
4/ Tiếc tí tiền cắt mấy cái cảm biến áp xuất lốp. Làm anh em phải độ lại để hiện trên taplo (cái này rất có ích khi đi đường xa)
5/ Bản Pre mà không gắn cho cái Anten tử tế. Ghét tháo bỏ luôn, thay bằng con ốc thau là Ok
6/ Âm thanh hơi chuối, Đầu tư mấy cái loa cánh, treb và center tốn vài triệu là đã hay hơn rất nhiều
7/ Máy dầu khí xả có mùi hôi, khắc phục bằng cách mọi người lên xe hãy mở máy, trước khi khách xuống xe phải nhanh tay tắt máy

Các Bác còn chê điểm gì nữa xin đóng góp nhé. Tks

Last edited by a moderator:
Tập Lái
25/6/19
16
18
4
63
1 / thêm (+) có kèm nút tăng giảm trên cần điều khiển .
.... 2 / 3 / 4 / 5 / ok như bác chủ .
6 / có điều chỉnh được âm thanh trong cài đặt đó nếu khéo chỉnh và tải nhạc lossless về nghe khá hay . còn cao hơn thì cả bmw phải thay loa thay hệ thống âm thanh ầm ầm kia bác .
7 / mùi dầu là phải chấp nhận sống với lũ nhưng nó dễ thở hơn rất nhiều trên xe ford các loại từ ranger cho đến ..everest 2019 nghe mùi là muốn té .

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
9/9/19
51
143
33
52
1/ sau khi tắt máy, đẩy cần điều khiển gạt mưa lên phía trên và giữ khoản vài giây, gạt mưa trước sẽ dựng lên để vệ sinh, cái này sách hdsd có chỉ
Cám ơn Bác. Để mai thử coi sao!

Hạng B2
16/10/14
495
547
93
48
ko có hệ thống rửa đèn nên về quê hơi bị phê

Hạng B1
9/9/19
51
143
33
52
Đồng hồ báo giờ của xe chạy không chính xác, 1 tuần nhanh 4-5 phút, chuyển qua giờ GPS thì sai ngày( lúc này không chỉnh ngày được nữa)
Bác nào biết cách khắc phục chỉ giúp. Xin cám ơn ạ