Hạng B2
21/6/20
153
325
63
44
[Chia Sẻ] Road trip Sài Gòn - Đà Nẵng đi Tây về Đông

Em bắt đầu hành trình SG-DN-SG đi Tây về Đông.

Ngày 1: 5h00 sáng xuất phát từ Q7, chạy gần tới ngã ba Cổng Xanh, em đi ngang thấy quán cháo lòng có hơn chục xe du lịch đang đậu, trong đó hết 4 xe biển xanh, nên vòng lại ghé ăn, thấy khá ngon, giá rẻ, 4 người hết 120K. Xong đạp thẳng tới Tà Đùng. Đường đi rộng, thoáng, thỉnh thoảng gặp mấy ông xe tải mắc dịch chạy rề rễ 20-30km/h phát bực. Còn lại mọi thứ OK, 11h00 tới Tà Đùng top view.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
21/6/20
153
325
63
44
Tối qua ngủ sớm quá, nên giờ thức giấc, tỉnh queo. Review đoạn Gia Nghĩa - Tà Đùng chơi, theo mình thì đoạn này khá lý tưởng để các anh em trải nghiệm cảm giác lái, mặt đường OK suốt 40km, một vài đoạn dốc 8%, nhiều đoạn cong, uốn lượn, đọ nghiêng khá lớn, theo mình thì khoảng 5%, cực thích để trải nghiệm cảm giác cân bằng điện tử, ổn định thân xe nhé. Mình chạy suốt tuyến gần như không dùng phanh, trừ đoạn dốc 8% nhanh quá nên hãm lại chút, còn lại hệ thống số tự động lo. Nói thêm chút là đoạn đầu mình chơi chế độ sport, số tay, nhưng bx bảo giật, chóng mặt quá nên chuyển qua ccomfort, auto cho lành. Có đoạn khoản 5km, xe mình và một xe khác Innova sánh đôi, bạn này chắc quen đường chạy rất khá, hai anh em gần như vượt các xe khác mà mình để ý bạn này cũng rất ít khi phanh. Có một đoạn tự nhiên bạn này chạy chậm tí, mình đá xi nhan vượt luôn, má ơi vừa qua được chút gặp ngay cua cùi chỏ lúc này chắc khoảng 60-70 Km/h gì đó , theo phản xạ mình đánh hết tay lái, lắc trả nhẹ để tránh quăng đuôi xe nhưng thật không ngờ hệ thống cân bằng mer quá tốt , xe cực ổn, không bị quăng, trượt, tiếng bánh xe rít két két bám mặt đường rất đã.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
3/1/18
101
273
63
49
Tối qua ngủ sớm quá, nên giờ thức giấc, tỉnh queo. Review đoạn Gia Nghĩa - Tà Đùng chơi, theo mình thì đoạn này khá lý tưởng để các anh em trải nghiệm cảm giác lái, mặt đường OK suốt 40km, một vài đoạn dốc 8%, nhiều đoạn cong, uốn lượn, đọ nghiêng khá lớn, theo mình thì khoảng 5%, cực thích để trải nghiệm cảm giác cân bằng điện tử, ổn định thân xe nhé. Mình chạy suốt tuyến gần như không dùng phanh, trừ đoạn dốc 8% nhanh quá nên hãm lại chút, còn lại hệ thống số tự động lo. Nói thêm chút là đoạn đầu mình chơi chế độ sport, số tay, nhưng bx bảo giật, chóng mặt quá nên chuyển qua ccomfort, auto cho lành. Có đoạn khoản 5km, xe mình và một xe khác Innova sánh đôi, bạn này chắc quen đường chạy rất khá, hai anh em gần như vượt các xe khác mà mình để ý bạn này cũng rất ít khi phanh. Có một đoạn tự nhiên bạn này chạy chậm tí, mình đá xi nhan vượt luôn, má ơi vừa qua được chút gặp ngay cua cùi chỏ lúc này chắc khoảng 60-70 Km/h gì đó , theo phản xạ mình đánh hết tay lái, lắc trả nhẹ để tránh quăng đuôi xe nhưng thật không ngờ hệ thống cân bằng mer quá tốt , xe cực ổn, không bị quăng, trượt, tiếng bánh xe rít két két bám mặt đường rất đã.
Hay quá anh ơi, hóng câu chuyện của anh lấy kinh nghiệm.

Hạng F
15/11/10
9.321
2.959
113
50
Hóng, tháng sau em cũng làm tour.
SG- Pleku-Tam Kỳ - Đà Nẵng - Quy Nhơn - BMT - Tà Đùng - SG.

Hạng B2
21/6/20
153
325
63
44
Đoạn Gia Nghĩa - BMT đường rất đẹp, cách GN khoảng 20km có 1 trạm CSGT. Các anh em tranh thủ vượt xe tải ở những đoạn thẳng nhé, không thôi nó bò 20km/h chạy rất ức chế. Mình có đoạn vượt xe tải hơn 80km/h vừa qua khỏi gặp CSGT vẫn cứ phắng tiếp, đoán là không có súng bắn tốc độ nên chẳng kêu mình vào làm gì, tránh cán vạch liền là được. Còn cách TP. BMT 50km thì gặp luôn 3 trạm, mỗi trạm cách nhau khoảng 15k-20km gì đó. Nói chung là cách TP.BMT 50 km thì chạy từ từ tuân thủ tốc độ cho an toàn.

Hạng D
3/7/12
1.840
7.015
113
Hóng review.
Đang tính lên lich trình cho F1 về quê nội.

Hạng B2
21/6/20
153
325
63
44
11h30 tới BMT, không biết hôm nay là ngày gì mà các KS full phòng. Rốt cuộc phải chấp nhận ở Mường Thanh 2,7tr/đêm.