Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52
Dạ xe em chỉ là bản Top Delux tiêu chuẩn, nên chỉ có CD & MP3 chứ không có DVD ạ. Cái mà bác thấy hay lắp ở ta, là hàng TQ sản xuất cho Sonata (kèm mặt dưỡng) chứ không phải là option chuẩn theo xe của Hyundai bác ạ.

Hạng B2
6/6/09
114
1
16
Có nghĩa là Sonata do Hyundai sản xuất ra (kể cả Y20 nội địa như của bác) k có DVD hả bác?
Còn nếu có thì hình dáng nó như thế nào?

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/9/09
3.006
10.477
113
52
DVD + hệ thống loa Dimension (hoặc JBL) + Radio Vệ tinh + GPS đều là option mua thêm bác ạ. Option DVD do chính hãng Hyundai cung cấp nhìn giống cái hình bác post ở trên.

Trong bản cao cấp nhất của Sonata thì đã có luôn option DVD, nhớ ghế, sang số trên vô lăng... Dĩ nhiên giá cũng cao ngất tương ứng

Hạng B2
6/6/09
114
1
16
Tks bác Newbie! :D
À nhân tiện các bác rành về dòng này cho em hỏi, có 1 em màu xám, đăng ký 1/2011, đồng hồ mới chạy 8,5k km, lái chào em 860 chai, sau đó gọi lại chốt giá cuối cùng 855. Em bảo để nghiên cứu thêm rồi trả lời sau. Theo các bác thì thế nào ạ? Xe thì em xem rồi, nhìn từ trong ra ngoài lẫn máy móc thì tương đối keng xà beng, khi nào chốt được giá, xuống tiền thì em mới đem vô services Hyundai kiểm tra lần cuối.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
30/3/11
28
2
3
Em có trải nghiệm chạy hơn 1000 miles một chiếc Hyundai Sonata 2011, thuê của Hertz ở Mỹ. Xe còn rất mới, chạy được khoảng 5000 miles.
Lần đầu được chạy xe Hàn, nói chung xe chạy OK, ấn tượng là tốn ít xăng: trung bình tiêu hao nhiên liệu theo đồng hồ là 36-38 miles/gallon. Xe điều khiển nhẹ nhàng linh hoạt, nội thất rộng rãi thoải mái, cốp sau rất lớn. Hơn 1000 miles xe hoàn toàn không có một trục trặc nhỏ nào.
Tuy nhiên khi chạy nhanh > 80 miles/h ở freeway thì tiếng ồn rất dữ: tiếng máy, tiếng gió và tiếng ồn từ mặt đường. Độ ổn định cũng kém hẳn so với Honda Accord 2011 và Chervolet Traverse (cũng xe thuê).
Đặc biệt là dù hộp số có đến 6 số, xe vẫn bị khựng và chuyển số không mượt khi tăng tốc.
Tóm lại ở Vietnam vì điều kiện không thể chạy nhanh, Sonata là một chọn lựa không tồi so với giá cả của các loại xe tương tự.