Hạng C
6/3/11
838
583
93
đã 1 lần - cũng may ko ai làm sao hết
xe thì thôi kệ vậy

Hạng C
4/12/14
842
8.143
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Nhìn hình cái xe trước và sau khi nắn lại thật sự phục mấy ông garage. Chuẩn và nét như chưa từng xải ra chuyện gì từ từng lổ ốc cho tới các đường cong uốn lượn. Giỏi thật.

Hạng C
24/4/17
612
4.535
93
Nhìn hình cái xe trước và sau khi nắn lại thật sự phục mấy ông garage. Chuẩn và nét như chưa từng xải ra chuyện gì từ từng lổ ốc cho tới các đường cong uốn lượn. Giỏi thật.
"xe nhà nữ xử dụng, lái kỹ, bảo hành đầy đủ. Bao đâm đụng lội nước"

• Like
Reactions: Jomsviking
Hạng B2
4/10/15
426
207
43
36
Ai trong đời mà ko nhậu
ko nhậu rượu thì nhậu bia
nhậu rồi thích lia chia
ra đường như là anh hùng
khi đụng nhau một cái đùng
lại đổ thừa nhầm chân ga.

Hạng D
19/11/15
1.083
3.277
113
Đồng cảm với bác chủ.
Bản thân em cũng có một câu chuyện chia sẽ, dù không xảy ra sự cố nhưng cũng là một bài học.
Trước giờ uống bia chưa say em đã no nên không đến nổi :D. Em cũng ý thức được mình uống rượu rất tỉnh nhưng say thì không lường được, nhiều khi vui quá lại quá đà.
Hôm đó ngồi với mấy người bạn uống vodka, chén chú chén anh rồi rủ nhau qua quán khác vì có vài người bạn đang chờ. Đoạn qua đến chổ mới em vẫn rất tỉnh táo và lái xe đàng hoàng. Sau vài li tăng hai thì em không còn nhớ gì cả. (uống rượu tiếp)
Khi em có nhận thức lại (2h sau khi em ra về, do xem camera HT biết chứ em ko nhớ về lúc nào), thì mình ngồi ghế lái, xe nằm trên lề rất ngay ngắn, cho dến bây giờ cũng không nhớ là xe có nổ máy hay không và có kéo kính xuống hay không.
Lơ mơ em lái tiếp xe về được một đoạn thì phát hiện mình đi ngược hướng về nhà. Nhà ờ Thủ Đức nhưng lại đi qua trạm thu phí Suối Giữa, TDM. Vậy là 2h trôi qua em mới đi được cách quán khoảng 3-4 km. Lúc này tỉnh hơn rồi, em quay đầu chạy một mạch về tới nhà, phát hiện thêm trên bệ bước xe một mớ hỗn độn không biết có con chó nào ăn chè không.
Hôm sau mở camera HT xem lại thì em thấy sợ thật. Xe chạy đổi làn liên tục, có lúc đèn xanh 20s em mới chạy tiếp, tấp vô lề 2 lần, một lần 30', lần sau khoảng hơn 1h. Li kì hơn em đi đoạn đường vòng hơn 10km rồi quay lại gần quán tấp lề ngủ, chắc là đuối lắm mới dừng. Có lên lề đậu xe thì vẫn chuẩn, em nghĩ lúc đó vẫn còn nhận thức nhưng do bây giờ mình không nhớ thôi.
Giờ nghĩ lại vẫn sợ, may không gây ra sự cố gì.
Đã rượu bia thì không lái xe nhé các bác!

Hạng D
24/7/12
4.193
13.272
113
Mình không thích nhậu, và khi lên xe (2B,4B) là TUYỆT ĐỐI KHÔNG UỐNG RƯỢU BIA. Từ hồi có xe 4B thì xa hẳn đc mấy món này, không sợ bị ép, lý do rất hợp lý: Tài xế không uống bia rượu đc, thông cảm nhé.

• Like
Reactions: vmode_dr and No[2]
Hạng D
19/11/15
1.083
3.277
113
Mình không thích nhậu, và khi lên xe (2B,4B) là TUYỆT ĐỐI KHÔNG UỐNG RƯỢU BIA. Từ hồi có xe 4B thì xa hẳn đc mấy món này, không sợ bị ép, lý do rất hợp lý: Tài xế không uống bia rượu đc, thông cảm nhé.
4b thì dễ chứ 2b cũng khó bác ạ!
Nhiều khi đi làm về bạ đâu tấp đó. Em cố hạn chế

• Like
Reactions: futureneodo
Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Phàm mấy ông xỉn rất hay tự ái >"<