Hạng D
24/7/12
4.193
13.228
113
4b thì dễ chứ 2b cũng khó bác ạ!
Nhiều khi đi làm về bạ đâu tấp đó. Em cố hạn chế
Ráng đi anh. Thật sự 2B mà nhậu rồi thì đi đường 1 sống 2 chết rất nhanh. Em gặp hoài. Té xuống đa phần toi. Tập thói quen gửi xe cơ quan, hay chạy về nhà rồi chạy U G ra quán. Sợ chết mới sống lâu đc ạ

• Like
Reactions: vmode_dr
Hạng D
24/10/15
3.598
2.471
113
33
Em chỉ muốn hỏi gara nào làm thấy đẹp quá zin quá v?:p

Hạng C
22/3/15
927
2.072
93
Nhậu rồi cũng khó mà đòi được tiền bảo hiểm. Mua cũng có khi thừa.

• Like
Reactions: Linh74
Hạng B2
23/2/17
477
911
143
E cũng góp 1 câu chuyện, cách đây 6 năm chưa cưới vợ, chưa có 4B nhưng đã ôm su sipo rồi, uốnh bia say cũng có say, nhưng vẫn nhận thức được nha các bác. Trên đường Kha Vạng Cân về nhà, mình chạy chiều này cố gắng giữ tay lái nhưng ko hiểu sao xe cứ lạng qua chiều ngược lại, chạy đúng chiều dc 1 lát lại lạng qua chiều bên kia, mấy lần như thế đến khi có xe pha đèn và người đi đường chửi quá trời tui mới tỉnh lại.
Về nhà mãi ko hiểu dc tại sao đâu xỉn lắm mà mình chạy ẩu vậy... có thể thế này các bác ợ, lúc ở quán có thể say say, trên đường về bia rượu mới ngấm từ từ -> say ko ý thức, cũng có thể do dính gió... và cũng có thể ở đoạn đấy ai đó muốn đưa chúng ta xuống dưới làm bạn... Thế nên bia rượu rất nguy hiểm khi tham gia giao thông.

• Like
Hạng F
29/10/14
8.531
11.204
113
Đã lái 4 bánh thì tốt nhất là ko uống dù chỉ 1 ly. Từ chối ngay từ đầu. Làm chai coca hay nước suối ăn cho ngon. Chứ uống vài ly rồi sướng mồm nên khó dừng lắm. Gặp mấy ông người bắc kích bác nhau nữa thì ko say ko về

• Like
Hạng D
24/7/12
4.193
13.228
113
Đã lái 4 bánh thì tốt nhất là ko uống dù chỉ 1 ly. Từ chối ngay từ đầu. Làm chai coca hay nước suối ăn cho ngon. Chứ uống vài ly rồi sướng mồm nên khó dừng lắm. Gặp mấy ông người bắc kích bác nhau nữa thì ko say ko về
Anh có dịp ra HN, ghé mấy quán bia hơi tầm 2-3h chiều là mấy ông ngồi đầy, có những anh đeo lon 2 vạch nhiều sao chơi tới 7-8h tối lun, xong leo lên 4B tỉnh bơ chạy về, kinh bỏ bu....kkk

Hạng B2
17/9/14
337
168
43
37
Nhất là trong hội,

toàn offline rồi uống rượu,,

cho dù 1 giọt bia cũng ko lÁi xe, thêm bản tính con người vn nóng vội, háo chiến, thêm phần láp cá, nhất là thanh niên..

sao lúc đó ko suy nghĩ,, đợi cớ sự rồi mới kể..

bảo đảm lần sau vẫn vậy ah..

• Like
Hạng C
8/12/17
537
683
93
Hcm
Ráng đi anh. Thật sự 2B mà nhậu rồi thì đi đường 1 sống 2 chết rất nhanh. Em gặp hoài. Té xuống đa phần toi. Tập thói quen gửi xe cơ quan, hay chạy về nhà rồi chạy U G ra quán. Sợ chết mới sống lâu đc ạ
Thân tặng các bác

• Like
Reactions: Thuykien