Tập Lái
17/5/10
40
49
18
Lúc nào mà chả bôi ? Không bôi làm sao nó trơn được ? Bệnh cơ chế.
Giờ không có vụ bôi trơn gì hết nhé. Bác có để tiền trên xe cũng bị kêu lại lấy theo, Còn vụ độ đèn thì miễn sao đèn đảm bảo sáng thì đăng kiểm ok hết, mà sáng hơn thì tốt hơn chứ. Chỉ có điều sử dụng loại nào cho phù hợp với từng loại xe, phải canh chỉnh để không ảnh hưởng xấu đến xe đối diện là được.

• Like
Reactions: ngoctuyen85.
Hạng B2
24/11/07
102
82
28
60
Giờ không có vụ bôi trơn gì hết nhé. Bác có để tiền trên xe cũng bị kêu lại lấy theo, Còn vụ độ đèn thì miễn sao đèn đảm bảo sáng thì đăng kiểm ok hết, mà sáng hơn thì tốt hơn chứ. Chỉ có điều sử dụng loại nào cho phù hợp với từng loại xe, phải canh chỉnh để không ảnh hưởng xấu đến xe đối diện là được.
Ai cũng biết như vậy hết, chỉ trừ mấy ông đăng kiểm và mấy chú CSGT thôi.
Bác xem Ông Nguyễn Hữu Trí - Phó cục trưởng Cục Đăng kiểm VN trả lời nè, ở đó mà thay đèn nào cũng được.
Việc “độ xe” có thể gây mất an toàn cho xe và người điều khiển hoặc gây nguy hiểm cho người cùng tham gia giao thông. Ví dụ, khi lắp bóng đèn của đèn chiếu sáng phía trước không đúng quy định có thể gây chói mắt cho người đi ngược chiều. Tất cả các hành vi tự ý “độ xe” không thỏa mãn các tiêu chuẩn, quy chuẩn kỹ thuật đều nguy hiểm, gây mất ATGT và đều bị xử phạt khi tham gia giao thông theo Nghị định số 171/2013/NĐ-CP ngày 13/11/2013 của Chính phủ.
Chẳng biết đâu mà lần nữa bác à, nhất là "các tiêu chuẩn, quy chuẩn kỹ thuật" quái quỷ gì đó. Vì vậy, trước khi độ đèn bác phải chuẩn bị tài liệu để chứng minh rằng nó đáp ứng đầy đủ theo qui định nếu đăng kiểm hoặc CSGT hỏi thăm bác nhé.
Link đây: Đâu là giới hạn của "độ xe"?

Hạng D
11/1/07
2.243
3.535
113
Sài Gòn Bến Nghé
Ờ hôm trc em đi xét con Sienna công ty em, để 2 xị cũng bị kêu lại, .......có điều ảnh nói " anh bỏ vô cốp dùm em đừng để ở ngoài, lat sau đánh xe ra mở cốp ra mất tiêu òi.

Hạng B2
6/9/15
144
87
28
45
Bác c
dạ , em mua xe chạy cho kinh tế một chứ , với lại em thích đi xe nhỏ , quay đầu trong tp nó dễ , như city chỉ cần 1 tua là đủ , còn accord thì 2 tua , nhiu đó đủ kẹt xe rồi. à , em xài dc 3 năm rồi bác , và đang order về thêm 1 bộ nữa cho city đây , giá hình như là 110$ + 23 $ ship EMS , khoàng 1 tuần là có rồi bác.
Bác cho e hỏi jờ city của bác dùng các loại bóng nào, e học hỏi, e cũng city 2015, đèn đi đêm tối quá, và khi lắp vào đi trời mưa thì thế nào nhe bác. Thanks.!

Ai cũng biết như vậy hết, chỉ trừ mấy ông đăng kiểm và mấy chú CSGT thôi.
Bác xem Ông Nguyễn Hữu Trí - Phó cục trưởng Cục Đăng kiểm VN trả lời nè, ở đó mà thay đèn nào cũng được.
Việc “độ xe” có thể gây mất an toàn cho xe và người điều khiển hoặc gây nguy hiểm cho người cùng tham gia giao thông. Ví dụ, khi lắp bóng đèn của đèn chiếu sáng phía trước không đúng quy định có thể gây chói mắt cho người đi ngược chiều. Tất cả các hành vi tự ý “độ xe” không thỏa mãn các tiêu chuẩn, quy chuẩn kỹ thuật đều nguy hiểm, gây mất ATGT và đều bị xử phạt khi tham gia giao thông theo Nghị định số 171/2013/NĐ-CP ngày 13/11/2013 của Chính phủ.
Chẳng biết đâu mà lần nữa bác à, nhất là "các tiêu chuẩn, quy chuẩn kỹ thuật" quái quỷ gì đó. Vì vậy, trước khi độ đèn bác phải chuẩn bị tài liệu để chứng minh rằng nó đáp ứng đầy đủ theo qui định nếu đăng kiểm hoặc CSGT hỏi thăm bác nhé.
Link đây: Đâu là giới hạn của "độ xe"?
Cảm ơn bác cho biết thông tin nhé. :)

Hạng D
29/6/15
4.922
15.787
113
39
Bác c
Bác cho e hỏi jờ city của bác dùng các loại bóng nào, e học hỏi, e cũng city 2015, đèn đi đêm tối quá, và khi lắp vào đi trời mưa thì thế nào nhe bác. Thanks.!
Đã xài và đã tháo hết gòi bác.

Hạng B2
24/11/07
102
82
28
60
sao gắn bi mà bác bảo là ko phá chóa zin ạ?e chưa hiểu lắm? Vì bi rất to muốn đưa dc vào đèn bắt buộc phải phá chóa thì mai mốt sao về zin dc nữa hả bác?bác tyw vấn giúp e ạ! E định làm lại mắt cho matiz cỏ ạ!
Bác mang ra thợ bỏ vào lò hấp lấy mặt kiếng ra lắp bi vào, xong gắn lại y chang vì bây giờ có keo chuyên dụng. Khi muốn về zin làm lại một lần nữa thôi. Cái này bác phải nhờ tư vấn của các bác Khắc Trung và Ngọc Tuyến trên diễn đàn.

@ Huu Pham : Không phá chóa zin ở đây có nghĩ là với xe matiz của bác dùng bóng chân H4, có loại bi gắn vô vừa y luôn, không phá chóa là hoàn toàn không đụng gì đến chóa phản quang zin cả bác ạ. Còn khi lắp bi phải bắt buộc có máy chuyên dụng để hấp, bung đèn mới hiệu quả được ạ. Còn dùng đèn khò lửa hay máy sấy tóc thì không chuyên nghiệp và dễ dẫn đến hư đèn, lắp vào không khít do keo ghép bên trong không được đưa về cùng 1 nhiệt độ. Về zin ăn thua là chỗ này, khi bác không muốn dùng bi nữa thì làm sao có thể trả về zin mà người ngoài nhìn vào không phát hiện ra là đèn đã bung. Còn dùng máy sấy và đèn khò thì ngay lần bung lần thứ nhất là đã thấy được rồi.