Hạng B2
22/12/14
218
153
43
64
Gắn trên xe ôtô quan trọng nhất của cos là phải có giới hạn chiếu trên chống chói ngược chiều. Đối với halogen bao giờ cũng có mũ che tim tạo đường cắt, chặn vết sáng trên. Bóng đèn halogen thế hệ cũ không có chặn tim thì có các rãnh đúc trên choá thủy tinh lái tia sáng đi xuống tránh chói mắt ngược chiều, tuy không hiệu quả bằng miếng kim loại che tim đèn, nhưng cũng đỡ chói phần nào. Đối với bóng đen led, có thể dùng với choá thế hệ cũ để lái tia sáng, tuy nhiên tiêu cự led không chuẩn như halogen nên chói mắt mà không khắc phục đuoc.Tóm lại bóng led chỉ có thể dùng đắp đổi cho 2 bánh, gắn ôtô cần có tiêu chuẩn chiếu sáng thì hầu như không đạt yêu cầu.

• Like
Reactions: thushtp and Duy Nam
Hạng B2
24/11/07
102
82
28
60
Em thấy trên www.aliexpress.com có món này hy vọng khắc phục được những nhược điểm của bóng đèn H4, cụ thể:
- 40W cos (8X5W philips Led) và 40W pha (8X5W philips Led), tổng cộng 16 Led mỗi bóng. Như vậy khi cos cũng như pha đều 40W tương đương 4000LM mỗi bóng. Điều này khác các đời trước là cos yếu, khi pha mới hết công suất.
- Có miếng chắn cong giống halogen mà lại điều chỉnh lên xuống được để phù hợp với từng chóa đèn xe.
- Có người đã mua và nhận xét tốt, kèm theo hình ảnh.
Và đây là hình ảnh và link mua hàng:

So với thế hệ trước thì miếng chắn điều chỉnh được

Hình ảnh phản hồi của người mua tại Hàn quốc, đường cắt khá sắc nét

Link mua hàng: 2016 New 2x 160W 16000LM H4 9003 HB2 LED Headlight Kit High/Low Beam Bulbs Lamp 5700-6000K Auto Truck Replace Led Conversion Kit
Mong các bạn tham khảo và góp ý có nên mua hay không

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: thushtp
Hạng D
10/4/16
1.534
6.276
113
45
Nhìn đường cắt đẹp đó bác, theo như review thì oke. Em gnhĩ bác qua các bác độ đèn chọn led xem bộ nào được rồi gắn luôn đỡ tốn hơn order từ nước ngoài.

• Like
Nhìn đường cắt đẹp đó bác, theo như review thì oke. Em gnhĩ bác qua các bác độ đèn chọn led xem bộ nào được rồi gắn luôn đỡ tốn hơn order từ nước ngoài.
Trên hình quảng cáo thì vậy thôi bác ơi, khi lắp thực tế mới biết, cường độ sáng không như vậy đâu, thua xa so với quảng cáo nhiều. Có rất nhiều khác order qua bên em lắp, cuối cùng cũng chọn bi xenon hoặc lên luôn bi led nguyên cụm chứ đén H4 này không ăn thua gì đâu. Ngay cả hàng Philips xịn cũng được thiết kế với công suất nhỏ thôi và không đủ độ sáng, còn nếu công suất cao thì lại gây chói. Em khuyên các bác nên đến cửa hàng để test trực tiếp sẽ hay hơn và đỡ phải mất tiền mà không dùng được.

• Like
Reactions: kamelov1
Trên hình quảng cáo thì vậy thôi bác ơi, khi lắp thực tế mới biết, cường độ sáng không như vậy đâu, thua xa so với quảng cáo nhiều. Có rất nhiều khách order qua bên em lắp, cuối cùng cũng chọn bi xenon hoặc lên luôn bi led nguyên cụm chứ đén H4 này không ăn thua gì đâu. Ngay cả hàng Philips xịn cũng được thiết kế với công suất nhỏ thôi và không đủ độ sáng, còn nếu công suất cao thì lại gây chói. Em khuyên các bác nên đến các cửa hàng mà các bác tin tưởng để test trực tiếp sẽ hay hơn và đỡ phải mất tiền mà không dùng được. Và quan trọng hơn là khi sử dụng không gây chói cho xe ngược chiều.

• Like
Tập Lái
29/8/17
1
0
1
37
Shop tư vấn giúp mình .xe minh vios 2017 bản e mình muốn nâng cấp nhẹ hệ thống dèn cho sáng hơn

Tập Lái
28/8/17
4
0
1
40
Mấy chế cho em ké hỏi tí!
Bác nào biết chổ nào bán choá đèn bi cầu gắn bóng h4 không? Chỉ em với.
Em có bóng h4 lumiled philip đang kiếm cái bi cầu.