Hạng B1
18/10/22
76
54
18
44
Đó là lý do bim càng ngày càng thụt lùi
Cái này thì bạn quá sai luôn rồi. Mình hiện sở hữu cả BMW and Mercedes và thấy BMW không thụt lùi. Tại sao bạn nghĩ vậy? Theo mình thì họ làm vậy vì an toàn. Đọc trên mạng thấy nhiều người cũng vui vì ghe BMW không lùi. Bên VN không bị điều này. Nhưng bên này con nít phải ngồi phía sau. Khi còn nhỏ phải có car seat quay ngược và nếu ghế lùi sẽ chắc chắc đè vào car seat nhất là xe X5/6 vì phía sau rất hẹp.
Chia sẻ về cảm nhận và Đánh Giá BMW X5 M Sport mới lấy

Hạng D
15/12/06
1.211
5.238
133
39
Mình chạy gls thì ko chật như thế này anh ạ

Gls, lexus và landcruiser của mình thì có thụt ra thụt vô

Hạng B1
18/10/22
76
54
18
44
Mình chạy gls thì ko chật như thế này anh ạ

Gls, lexus và landcruiser của mình thì có thụt ra thụt vô
Topic này đang nói về X5 phải không? :) Cần gì đến GLS, GLE cũng đã OK rồi. Chỉ có X5 là quá đáng thôi. Nhưng đâu phải chỉ vì thụt không thụt mà nói nó càng ngày càng thụt lùi phải không? Bạn có biết về công nghệ thì GLS/GLE và Mer thua BMW không?

Hạng D
15/12/06
1.211
5.238
133
39
Topic này đang nói về X5 phải không? :) Cần gì đến GLS, GLE cũng đã OK rồi. Chỉ có X5 là quá đáng thôi. Nhưng đâu phải chỉ vì thụt không thụt mà nói nó càng ngày càng thụt lùi phải không? Bạn có biết về công nghệ thì GLS/GLE và Mer thua BMW không?

mình ko bít anh

mong anh chĩ giáo

mình củng mê bim lắm

Hạng D
15/9/08
2.040
2.214
123
Bác cho em hỏi, em làm theo bác rồi, thì đúng là khi mình mở cửa, ghế nó sẽ lùi xuống để mình leo lên xe

Nhưng khi mình tắt máy xe, ghế nó ko lùi lại vị trí đã setup để mình bước xuống nhỉ

Hay cách bác chỉ setup dc ghế lùi xuống để mình lên xe, ko setup dc ghế thụt lùi xuống khi mình xuống xe

Hay em làm sai cách ta.

Bác nào biết cách setup để ghế lùi ra sau, khi mình tắt máy, mở cửa bước xuống xe thì chỉ giúp nhé. Thanks ah
đúng vậy bác...khi tắt máy mở cửa chỉ có volang thụt vào còn ghế ko lùi
Khi mở cửa thì ghế lùi
Ko biết nó làm vậy có ý gì chứ Lexus thì tắt máy mở cửa cà vô lăng + ghế đều lùi....

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: nobitta
Hạng D
18/7/11
1.004
4.783
113
Q7
Cái này thì bạn quá sai luôn rồi. Mình hiện sở hữu cả BMW and Mercedes và thấy BMW không thụt lùi. Tại sao bạn nghĩ vậy? Theo mình thì họ làm vậy vì an toàn. Đọc trên mạng thấy nhiều người cũng vui vì ghe BMW không lùi. Bên VN không bị điều này. Nhưng bên này con nít phải ngồi phía sau. Khi còn nhỏ phải có car seat quay ngược và nếu ghế lùi sẽ chắc chắc đè vào car seat nhất là xe X5/6 vì phía sau rất hẹp.View attachment 2978669
G07 khoảng ghế sau rộng mà ghế lái cũng ko lùi đc

Hạng D
15/9/08
2.040
2.214
123
G07 khoảng ghế sau rộng mà ghế lái cũng ko lùi đc
Mình nghĩ Hãng mẹ BMW chắc chắc có lý do or là làm đc mà cần đk gì đó...1 hãng top vậy chả nhẽ bèo vậy sao...
Ngoài ra Sale - Nhân viên (Dealer) của xe Sang nói chung và BMW Vietnam kiến thức về xe họ đang bán và làm dịch vụ rất Kém ..thậm chí tiếng Anh còn có khi ko rành...
Hỏi thì ko nắm gì hết...nói cà lăm ko hà....hẹn hò trả lời rồi im re ....Alo nói gặp lãnh đạo là 2 ,3 ông alo cháy máy để hỏi cần gì ...làm ăn chi vậy ta ...

P/s Pà mẹ cái gì mà mó độc quyền là nó chó chảnh...tại đi xe nó nên nhiều khi bực mình cũng phải chịu... ( Lexus cũng vậy...đặt cái lịch bào dưỡng mà nó chảnh chó nói bận nghỉ phép này kia vài ngày sau anh báo lại ...) trong khi đó mình là khách hàng của nó ..gián tiếp trả Lương cho nó..

• Like
Reactions: huynguyens2007
Hạng D
18/7/11
1.004
4.783
113
Q7
tụi sale bmw bán xe xong là xong rồi, lo kiếm khách khác. nên dv sau bán hàng như shit, chả có mẹ gì. nv dv bảo dưỡng cũng ko vững về các option xe, phần mềm ko update, tùy chỉnh lập trình gì cũng ko rành. Mà mer thì cũng vậy thôi, kkk

Hạng B1
18/10/22
76
54
18
44
Mình nghĩ Hãng mẹ BMW chắc chắc có lý do or là làm đc mà cần đk gì đó...1 hãng top vậy chả nhẽ bèo vậy sao...
Ngoài ra Sale - Nhân viên (Dealer) của xe Sang nói chung và BMW Vietnam kiến thức về xe họ đang bán và làm dịch vụ rất Kém ..thậm chí tiếng Anh còn có khi ko rành...
Hỏi thì ko nắm gì hết...nói cà lăm ko hà....hẹn hò trả lời rồi im re ....Alo nói gặp lãnh đạo là 2 ,3 ông alo cháy máy để hỏi cần gì ...làm ăn chi vậy ta ...

P/s Pà mẹ cái gì mà mó độc quyền là nó chó chảnh...tại đi xe nó nên nhiều khi bực mình cũng phải chịu... ( Lexus cũng vậy...đặt cái lịch bào dưỡng mà nó chảnh chó nói bận nghỉ phép này kia vài ngày sau anh báo lại ...) trong khi đó mình là khách hàng của nó ..gián tiếp trả Lương cho nó..
Chỉ có cái ghế không thụt mà sao bác nóng thế. :D Muốn quá thì set Seat 2 rồi bấm trước khi ra thôi. Đằng nào cũng phải với tay lên mở cửa. Mình thì chẳng thích cái feature này. Theo mình nó làm vậy vì safety. Minh thấy số người thích và không thích cũng ngang ngữa. Nhưng làm như Merc thì tốt hơn vì cho khách hàng chọn lựa vả vô lăng cà ghế hoặc chỉ vô lăng. Nếu bác tiếng anh OK thì bác complain lên hãng chính. Ở đây thường thì OK nhưng nhiều khi gặp thằng kỳ thị nó cũng coi mình như chó lác. Ngay cả Lexus cũng vậy. Nó ghét thì nó ghét thôi. Nó cũng nhìn cách mình mặc đồ rồi đối xử. Đâu cũng vậy không chỉ các hãng xe. Những chỗ như best buy mình cũng thấy vậy. Ngày nào mặc đồ đàng hoàng thì ra nó không check. Khi nào mặc shorts là nó check. Nhưng ở VN các bác là đại đại gia mà nó dám coi thường thì cũng tức thiệc. :)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Forrest Gump
Hạng D
15/12/06
1.211
5.238
133
39
Mình đồng ý

xe sang mà dịch vụ vậy thì ko nên gọi là xe sang nữa