Hạng D
15/9/08
2.040
2.214
123
Chỉ có cái ghế không thụt mà sao bác nóng thế. :D Muốn quá thì set Seat 2 rồi bấm trước khi ra thôi. Đằng nào cũng phải với tay lên mở cửa. Mình thì chẳng thích cái feature này. Theo mình nó làm vậy vì safety. Minh thấy số người thích và không thích cũng ngang ngữa. Nhưng làm như Merc thì tốt hơn vì cho khách hàng chọn lựa vả vô lăng cà ghế hoặc chỉ vô lăng. Nếu bác tiếng anh OK thì bác complain lên hãng chính. Ở đây thường thì OK nhưng nhiều khi gặp thằng kỳ thị nó cũng coi mình như chó lác. Ngay cả Lexus cũng vậy. Nó ghét thì nó ghét thôi. Nó cũng nhìn cách mình mặc đồ rồi đối xử. Đâu cũng vậy không chỉ các hãng xe. Những chỗ như best buy mình cũng thấy vậy. Ngày nào mặc đồ đàng hoàng thì ra nó không check. Khi nào mặc shorts là nó check. Nhưng ở VN các bác là đại đại gia mà nó dám coi thường thì cũng tức thiệc. :)
Bác đọc lại ...tôi đâu có nóng gì cái ghế thụt hay ko...còn nói set số 2 để khi tắt máy nó lùi ra rồi xuống xe ... thì lại quá bất tiện nếu gia đình có 2 người lái ......
Chỉ bực đám Dealer cùi mía ....

Hạng B1
18/10/22
76
54
18
44
Bác đọc lại ...tôi đâu có nóng gì cái ghế thụt hay ko...còn nói set số 2 để khi tắt máy nó lùi ra rồi xuống xe ... thì lại quá bất tiện nếu gia đình có 2 người lái ......
Chỉ bực đám Dealer cùi mía ....
Nếu bác có hai người lái thì một người một chìa khóa đi. Khi bác dùng chìa nào settings sẽ đi theo chìa đó. Không chỉ ghế mà các thứ khác đều đi theo.

Hạng D
15/9/08
2.040
2.214
123
Nếu bác có hai người lái thì một người một chìa khóa đi. Khi bác dùng chìa nào settings sẽ đi theo chìa đó. Không chỉ ghế mà các thứ khác đều đi theo.
ah cái này mình chưa biết luôn...ví dụ cầm chìa số 1 thì khi mình set nó chỉ nhớ cho chìa 1 ? hiện nay mình để ý thì mình chỉ xài 1 chìa ( set tất cả khi cầm chìa này) nhưng khi lấy chìa 2 xài thì nó ko có khác gì chìa 2 ? hay là phải có Bimcode gì đó nữa ?

Hạng B1
18/10/22
76
54
18
44
ah cái này mình chưa biết luôn...ví dụ cầm chìa số 1 thì khi mình set nó chỉ nhớ cho chìa 1 ? hiện nay mình để ý thì mình chỉ xài 1 chìa ( set tất cả khi cầm chìa này) nhưng khi lấy chìa 2 xài thì nó ko có khác gì chìa 2 ? hay là phải có Bimcode gì đó nữa ?
Không bimmercode gì hết bạn. Key nào sẽ giữ settings đó. Bạn thử dùng chìa 2 rồi thay đổi một số setting coi sao. Nếu không work, bạn có thể tạo thêm một profile cho người lái kia. Cái này là work chắc.

• Like
Reactions: KiaBinhloi
Hạng B2
28/4/05
212
5
18
55
Phiền bác chia sẻ thêm chi phíi bảo dưỡng xe X5! mình cũng định lên đời bản X5 đời như bác nhưng xe lắp ráp.

• Like
Reactions: KiaBinhloi
Hạng D
15/9/08
2.040
2.214
123
Phiền bác chia sẻ thêm chi phíi bảo dưỡng xe X5! mình cũng định lên đời bản X5 đời như bác nhưng xe lắp ráp.
Trong 3 năm đầu ( 30K km) thì bảo dưỡng 4 lần ( thay nhớt, lọc nhớt,....và 1 lần thay Dầu thắng)
Tổng trong 3 năm khoảng đâu đó 15-16tr

Hạng D
15/11/13
3.849
4.670
113
Trong 3 năm đầu ( 30K km) thì bảo dưỡng 4 lần ( thay nhớt, lọc nhớt,....và 1 lần thay Dầu thắng)
Tổng trong 3 năm khoảng đâu đó 15-16tr
Hãng giờ tặng gói bảo dưỡng 3 năm 60k km rồi nên cũng không cần quan tâm đâu.

• Like
Reactions: comiki
Hạng D
15/9/08
2.040
2.214
123
Xe mình mua đến nay đúng 35 tháng và chạy đc gần 35K km ...Trung bình 1 tháng chạy khoảng 1K km, chủ yếu là chạy Btre - SG -Bến Tre và đi chơi xa lắm là tour Nha Trang - Đà Lạt - Ban Mê.
Sau 1,5 năm đầu mình đã rửa các hốc bánh xe và đến nay đúng định kỳ 1.5 năm mình lại rửa hốc bánh xe tiếp.....
Mở bánh xe trước ra ra .....

Cho thằng đệ chui vào kiểm tra coi có xì dầu nhớt phuột hay gì đó không ...ok 100% khô ráo ngon lành cành đào....
Đệ bắt đầu rửa .....

Đệ này đang rửa tiệm xe máy mà em ấy làm rất kỹ , siêng và hiểu biết về detailing nên mình kêu về nhà rửa......ok mình hướng dẫn thêm vài cái quan trọng trên xe ô tô , lưu ý rồi em ấy mần......

Sau khi rửa hốc máy và dưỡng xong ( tất cả chất tẩy rửa xài của Sonax 100%)

Hốc bánh sau ..sau khi rửa...

Kết thúc rửa nguyên con ...

Hoàn thành con xe....

Đánh giá chung là độ dơ của các hốc bánh xe không nhiều ...có thể do nguyên nhân chính :
* Đã vệ sinh định kỳ 1.5 năm/ lần
* Số Km chạy ít / 1.5 năm
* 90% chạy cao tốc , quốc lộ, ..chủ yếu chạy đường tốt...
-----> nên vệ sinh định kỳ thì sẽ tốt vì khu vực này thường chịu tác động rất nhiều yếu tố...

Đợt tới sẽ detailing nội thất và khoang máy cơ bản rồi show lên cho ae coi luôn....

P/s : Nếu dùng chất tẩy rửa hàng hiệu thì mình rửa cũng sạch khoảng 80%/100% các shop chuyên nghiệp...vậy là ok rồi...Dụng cụ rửa thì mình ko thua các shop ...

Attachments

Chỉnh sửa cuối: