Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
View attachment 1981127
Em đang tìm hiểu loại cam hành trình nào mà vừa quay đẹp vừa ổn định để tranh thủ ghi lại những cung đường ấn tượng sau tai lái. Mời các bác chia sẻ để em có thể lựa chọn được cam thích hợp cho mình.

Hiện em đang phải dùng điện thoại để quay, tuy đẹp hơn chút nhưng khá bất tiện. Tks

Đây là con đường từ QL1a cắt ra Bàu Trắng, Bắc Bình, Bình Thuận. Sa mạc mênh mông, biển thì xanh ngắt. Em dùng Note 9

Quốc lộ 20
Để đáp ứng được nhu cầu của bác thì chỉ có em Blackvue DR900S, em nay quay 4K, chứa được thẻ nhớ 128GB với codec H.265 aka HEVC như vậy chất lượng sẽ vẫn tốt mà kích cỡ video lại nhỏ hơn codec thông thường (H2644) rất nhiều.

Nhược điểm là giá chát tầm hơn chục chai 1 con nhưng nhỏ gọn và đẹp.

• Like
Reactions: Car_trip_vietnam
Hạng D
30/3/09
1.112
1.196
113
Nhà E dùng Yi cam và vietmap K9 pro.
Yi tiện lợi xem trực tiếp qua wifi, K9 thi có nhắc tóc độ, khu dân cư... Cáp của nó liền với adaptor ko phải dây rời nên chiếm mất lỗ tẩu thuốc, tính lúc rảnh cắt dây nó ra chế đầu cắm usb để lỗ tẩu thuốc cắm dc cục sạc nhanh (khi sạc đỡ phải rút cam ra)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng B2
21/4/12
135
148
43
ủa, mới thấy có loại 2K thôi mà. Bác mua ở đâu cho xin link.
E thấy tiki nó bán đầy mà, cái này có lâu rồi. 4k/60fps. Theo e thì chất lượng ảnh nó 8/10 vs Gopro mà giá thì 1/2 nên triển.
TCS nó bán 4chai. Ngon hơn Go pro 7 (hơn 8 chai) ở khoản 60fps. Chọn chế độ cinema thì quay 4k lung linh như trong film. (reco chơi thẻ 128GB U1 trở lên nếu muốn quay 4k :D)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like