Hạng C
27/7/14
533
983
93
Né cái hãng Transcend ra nhé mấy bác , mình mua model DP200 năm 2015 , xài mấy tháng phải đi bảo hành vì mất nguồn liên tục , đổi cái khác thì chất lượng ảnh kém , đổi tiếp nữa thì vẫn như cũ là mất nguồn - Chán quá để luôn tới giờ & xài kèm thêm 1 cái SJCam 4000 wifi :) ... Con SJCam thì phải để pin , nếu lấy pin ra nó sẽ bị resert dữ liệu cài đặt , nếu để pin thì nên theo dõi vì pin bị sạc nhồi sẽ phù dễ gây nguy cơ cháy nổ :eek:

• Like
Reactions: Car_trip_vietnam
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Cam HT em chỉ cần các chức năng chính là hình ảnh tốt kể cả ban đêm + GPS và wifi, để tiện làm chứng cứ trong trường hợp có sự cố.
Còn để làm clip đẹp, thậm chí livestream luôn thì chắc chỉ có GoPro mới đáp ứng tốt, tuy giá cao. Bác Hùng chờ khi Xiaomi thương lượng mua xong GoPro sẽ có giá rẻ hơn :)

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Né cái hãng Transcend ra nhé mấy bác , mình mua model DP200 năm 2015 , xài mấy tháng phải đi bảo hành vì mất nguồn liên tục , đổi cái khác thì chất lượng ảnh kém , đổi tiếp nữa thì vẫn như cũ là mất nguồn - Chán quá để luôn tới giờ & xài kèm thêm 1 cái SJCam 4000 wifi :) ... Con SJCam thì phải để pin , nếu lấy pin ra nó sẽ bị resert dữ liệu cài đặt , nếu để pin thì nên theo dõi vì pin bị sạc nhồi sẽ phù dễ gây nguy cơ cháy nổ :eek:
Không hẳn bác ơi. Em order con DP220pro trên Amazon $200 lúc bên Mỹ vừa mới ra đầu năm 2015. Tuy hình ảnh chỉ ở mức trung bình fullHD nhưng khá đủ chức năng và vẫn dùng rất tốt đến bây giờ hơn 4 năm, chưa có bất kỳ hư hỏng nào kể cả pin (xe em đi dự án, đi du lịch suốt bỏ ngoài trời nắng cả ngày)
Còn con SJ4000wifi dư, em gắn làm cam sau (do ko có GPS) chỉ vài tháng là phù pin hư luôn cái máy.

Hạng C
8/3/19
575
943
106
47
Cam HT em chỉ cần các chức năng chính là hình ảnh tốt kể cả ban đêm + GPS và wifi, để tiện làm chứng cứ trong trường hợp có sự cố.
Còn để làm clip đẹp, thậm chí livestream luôn thì chắc chỉ có GoPro mới đáp ứng tốt, tuy giá cao. Bác Hùng chờ khi Xiaomi thương lượng mua xong GoPro sẽ có giá rẻ hơn :)
Em xài camera Xiaomi ở nhà thì thấy chất lượng hình ảnh rất ổn. Không biết cam hành trình chất lượng thế nào, chỉ biết giá khá rẻ

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
20/9/16
1.775
2.282
113
e xài 70mai Pro, với ưu điểm là quay với độ phân giải 2K+, hỗ trợ ngược sáng tốt, quay đêm cũng ok, hỗ trợ điều khiển bằng giọng nói nên chụp hình và quay khẩn cấp không cần phải bấm tay vào, có chế độ quay parking (tắt máy xe vẫn quay được sự cố khi có va chạm). Quan trọng nhất là giá rất rẻ, chỉ khoảng 1.2tr

• Like
Reactions: Car_trip_vietnam
Hạng C
8/3/19
575
943
106
47
e xài 70mai Pro, với ưu điểm là quay với độ phân giải 2K+, hỗ trợ ngược sáng tốt, quay đêm cũng ok, hỗ trợ điều khiển bằng giọng nói nên chụp hình và quay khẩn cấp không cần phải bấm tay vào, có chế độ quay parking (tắt máy xe vẫn quay được sự cố khi có va chạm). Quan trọng nhất là giá rất rẻ, chỉ khoảng 1.2tr
Con này có phải của Xiaomi k bác?

Hạng D
30/3/09
1.112
1.196
113
Mình dùng Yi Dash Camera gắn trực tiếp lên kính chiếu hậu giữa
Theo e ko nên gắn loại camera ghép chồng lên thay thế gương giữa trong cabin: Mất chức năng chống chói của gương zin; Nếu mở on màn hình thì giảm khả năng quan sát phía sau; Bị rung cộng hưởng làm giảm khả năng quan sát vì nó nặng treo lên gương. Em gặp với xe cty em và 1 vài xe của bạn rồi