Hạng B2
6/8/13
121
6
18
Từ quận 1 qua hầm Thủ Thiêm để về quận 2, trước em và lane bên cạnh là chiếc Carens mới cáu cạnh (xe mới, biển số mới). Khi bất đầu vào hầm thì em thấy em Carens này 'đít đỏ' sáng rực, chứng tỏ đang mở đèn. Vì em nó chạy tốc độ chậm hơn 60km/h nên em qua mặt em ý, nhìn vào kính chiếu hậu thì em thấy tất cả các xe đều mở đèn sáng quắc.

Nhưng không hiểu sao, và điều này làm em áy náy. Đó là khi vừa lên dốc hầm khi nhìn vào kính hậu thì em Carens đó đèn đóm tối thui, mà em biết chắc bên phía trạm thu phí có xxx đứng sẵn, em đạp thắng lại để chờ em ý lên song song, nhắc nhở vụ đèn đóm thì nguyên dãy xe đằng sau bóp kèn inh ỏi làm em phải tiếp tục nhấn ga, lên dốc. Y như rằng, khi đến gần trạm thu phí thì có 2 chiếc 750cc và 4 xxx mập mạp đứng chờ, 1 xxx bước ra, ung dung giơ cao + thẳng 'cây gậy như ý' chỉ vào em Carens, trước đó có 2 chiếc oto con đang làm việc với 2 xxx kia.

Theo các bác thì chiếc Carens kia có vấn đề hay bác tài táy máy chân tay?

Tập Lái
4/8/13
27
0
3
Tài non xử lý theo quán tính. Cũng có thể xe mới chưa quen:D

Hạng B2
3/10/10
115
2
0
37
Chắc bật đèn rồi, mà vô hầm đèn trong hầm sáng quá nên không thấy tia đèn xe của mình đâu hết -> nghĩ mình chưa bật nên lấy tay vặn ngược lại :confused:

Hạng B2
26/6/12
482
54
43
Hóc Môn, TPHCM
Cái chân bác ấy lỡ gác nhẹ lên thắng, em nghĩ thế! chứ còn bật demi thì "sáng vừa vừa" chứ chắc hok "sáng quắc" đâu nhỉ!?

Với lại hok có ai đã bật đèn ( nhớ cái vụ này khi zô hầm) rồi, mà lại vặn ngược lại cho tắt đi cả, điều này em thấy vô lí
!

Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
Chắc thấy sắp hết đường hầm nên tắt hơi sớm ấy mà....kekeke....:D

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Em nghĩ chắc rà thắng nên đèn đỏ đít.
Bác nhìn gương chiếu hậu chắc do chói nhiều xe phía sau nên không nhìn rõ. Đến khi nhìn rõ rồi thì mới thấy em Cà rem chưa bật đèn.
Bác chạy chậm lại (nếu khong phải quá chậm) thì cũng không sai, còn các bác tài nào bóp kèn trong hầm là sai rồi.
Tuy nhiên bác đang chạy mà đột ngột thắng sâu để giảm tốc nhanh để nhắc nhở 1 bác tài nhưng làm cho các bác phía sau giật mình, hoảng loạn thì hoàn toàn ko nên. Tai nạn trong hầm rất là nguy hiểm bác ạ.
Thôi thì ai sai người ấy bị phạt 1 lần để nhớn, âu cũng không phải là điều xấu.

k3 confirmed
Hạng D
28/7/12
1.837
422
113
chắc để chế độ đèn Auto, khi lên hầm đủ sáng đèn tự tắt