Status
Không mở trả lời sau này.
O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
Re:Hiện tượng Rung Tay Lái

MickeyMouse nói:
Hiện em đang sử dụng xe Escape 3.0 đời 2001 XLS, xe đã được thay bánh R16, khi chạy ở tốc độ hơn 60km/h rà thắng có hiện tượng rung tay lái khá mạnh.
Các anh có kinh nghiệm xin chỉ giúp em là xe em đang bị bệnh gì? Và nếu muốn
Xe bị rung tay lái: bác check lại các mục sau

Cân bằng động bánh xe
Rotuyn lái rơ
Bạc đạn quá rơ
Bigbird nói:
Chào các bác
Xe em Focus sedan 2.0AT đời 2008
Mấy hôm vừa rồi đi xe thấy có hiện tượng kêu ù ù phía trước nên đem xe vào gara kiểm tra. Nếu nổ máy và đi dưới 20km/h thì không sao nhưng trên 20km/h là có hiện tượng ù ù, khá là nhức đầu.
Đem vào gara kiểm tra thì kết quả là vòng bi may-ơ trước xuống cấp. Hiện trạng xe đã đi được 3,2 vạn mà đã hỏng thế này liệu có phải do cách đi hơi phá không nhỉ. Bảo thằng bạn ở gara kiếm thì nó bảo trong hãng hơn 2 triệu/vòng. Nó bảo hôm nào rảnh vứt xe vào, nó tháo vòng bi ra rồi đi kiếm cho cái nào tương đương lắp vào.
Các bác cho hỏi là liệu lấy vòng bi khác có cùng kích thước lắp vào thì có vấn đề gì không. Liệu vòng bi khác chất lượng có tốt như vòng bi Ford không?
Bác nào rơi vào trường hợp như thế này cho em ít kinh nghiệm cái.
Vòng bi bị hỏng là do hai lí do: Xe bác chạy đường quá xấu, hoặc chạy vào đường ngập nước . cái này nếu có vòng bi mua ngoài có cùng kích thước (độ dày + đường kính trong+đường kính ngoài) thì có thể dùng được bác ạ.

Hạng D

Mình nghĩ các anh nen mở ra từng Topic cho từng dòng xe để tiện theo dõi vì chuyên mục dài quá. Tìm khó ra nhu cầu ....không biết có được không các bác?
Ví dụ như:
Éscape
Fe
Focus
Mondeo....chẳng hạn!

Hạng C
15/5/07
950
482
63
58

Xe em gần đây hay bị tình trạng khi đề máy ( xe đang dừng, các thiết bị quạt, máy lạnh… đã tắt hết ) thì bị rung khá khó chịu khỏang 10-15 giây thì êm trở lại, khi xe rung tốc độ vòng tua cũng vẫn như trước đây, ko có gì bất thường hết, hồi mới thì ko bị vậy. Vậy em nó bị gì & có cần mang đi kiểm tra ko bác Petrol. ( xe Focus )

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

@gadaubac: hiện ga cầm chứng khong đều, lúc đó máy nguội hay đã nóng tới nhiệt độ làm việc rồi bác???

Status
Không mở trả lời sau này.