Status
Không mở trả lời sau này.
O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
quecui nói:
Bác Petrol ơi, xe em là Laser 1.6 đời 2000, gần đây hay bị tình trạng đề không nổ sau khi rửa xe hoặc đi qua chỗ ngập nước. Để 1 lúc (khoảng 1-3h sau) thì đề lại nổ bình thường. Lạ là nếu đi đường trường gặp mưa thì không sao (mặc dù trời mưa em phóng 30-40km/h, nước văng tung tóe cũng không bị), còn rửa xe thì lại bị (chỉ là rửa xe bình thường, không phải xịt gầm). Mỗi khi bị như vậy em có kiểm tra dây phin thì thấy không có lửa.

Em đã mang vào Ford Phổ Quang nhờ kiểm tra nhưng vẫn không ra bệnh. Chiều CN vửa rồi em đem vợ 2 đi rửa, rửa xong lại không đề được, kiểm tra khoang máy thì vẫn thấy khô ráo bình thường, chọc ngoáy 1 lúc vẫn không nổ. Định bỏ xe đấy để sáng mai sửa thì đề hú họa lại nổ. Em ... bó tay.

Bác tư vấn giúp em, đi mưa em ... hồi hộp lắm.

TRời bệnh gì mà hồi hôp thế bác, bác cho hỏi là xe bác mua lại hả?

Bác đã để lại cho anh em đi thử chưa???

E nghĩ xe bác bị hỏng cảm biến trục cơ, cái này có thể gây mất lửa (chập chờn lúc bị lúc không)

Bác thử đem qua Cthang gặp a Thắng Cố vấn Dịch vụ nhé

0903398123

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
SUBO nói:
Bác petrol giúp em vụ này với, em có 1 người khách hàng, họ đang sử dụng em Ếch 2.3 đời 2007, đang ngon trớn bỗng 1 ngày đẹp trời bi “ kẹt cửa “, chìa khóa không mở được mà “ rờ mốt “ cũng không mở được nốt, đã vào Saigon Ford ktra 1 lần rồi nhưng bây giờ tiếp tục bị lại tình trạng như cũ. Vậy do chìa khóa và remote bị hư hay 1 lý do nào khác…….!!!
Thanks bác :cool:

Subo nói khách hàng mang xe vào lại làm dứt điểm đi, nếu không đang đi mà bị lock cửa thì khổ thân khách hàng đấy.

Có thể romot bị hư thoai

Hạng B2
2/5/07
445
102
43
52
Saigon
petrol nói:
quecui nói:
Bác Petrol ơi, xe em là Laser 1.6 đời 2000, gần đây hay bị tình trạng đề không nổ sau khi rửa xe hoặc đi qua chỗ ngập nước. Để 1 lúc (khoảng 1-3h sau) thì đề lại nổ bình thường. Lạ là nếu đi đường trường gặp mưa thì không sao (mặc dù trời mưa em phóng 30-40km/h, nước văng tung tóe cũng không bị), còn rửa xe thì lại bị (chỉ là rửa xe bình thường, không phải xịt gầm). Mỗi khi bị như vậy em có kiểm tra dây phin thì thấy không có lửa.

Em đã mang vào Ford Phổ Quang nhờ kiểm tra nhưng vẫn không ra bệnh. Chiều CN vửa rồi em đem vợ 2 đi rửa, rửa xong lại không đề được, kiểm tra khoang máy thì vẫn thấy khô ráo bình thường, chọc ngoáy 1 lúc vẫn không nổ. Định bỏ xe đấy để sáng mai sửa thì đề hú họa lại nổ. Em ... bó tay.

Bác tư vấn giúp em, đi mưa em ... hồi hộp lắm.

TRời bệnh gì mà hồi hôp thế bác, bác cho hỏi là xe bác mua lại hả?

Bác đã để lại cho anh em đi thử chưa???

E nghĩ xe bác bị hỏng cảm biến trục cơ, cái này có thể gây mất lửa (chập chờn lúc bị lúc không)

Bác thử đem qua Cthang gặp a Thắng Cố vấn Dịch vụ nhé

0903398123

Xe em mua lại cũng khoảng 2 năm rồi, lúc trước không bị bệnh này, chỉ dạo 6 tháng gần đây thôi.
Em gửi xe vào Phổ Quang buổi sáng thì buổi chiều nhận được điện thoại báo lên nhận xe... không biết họ có lái thử chưa.
Để em mang lên Cao thắng xem sao. Cám ơn bác.

Hạng B2
8/6/08
141
0
0
TpHCM
xe focus AT của em cũng có biểu hiện giống xe bác nslinh (bửa trước có hỏi bác petrol rồi đó).

Tập Lái
4/6/07
40
0
0
48
Asimo nói:
Bác Petrol chẩn đoán giúp xe em Ếch 2008, chạy gần 23k KM.

Hôm trước đi Châu Đốc đường sốc quá, về đến Cần Thơ thì thấy có hiện tượng tiếng kêu lạch cạch bên bánh xe tài phía trước.

Chạy chậm thì nghe kêu, chạy nhanh thì không nghe gì. Máy móc vẫn bình thường không thấy báo gì lạ?

Em phải làm gì, hay là phải vào Hãng?

Bác Petrol có giúp em được không ạ?

Hạng B2
20/5/09
152
0
0
petrol nói:
SUBO nói:
Bác petrol giúp em vụ này với, em có 1 người khách hàng, họ đang sử dụng em Ếch 2.3 đời 2007, đang ngon trớn bỗng 1 ngày đẹp trời bi “ kẹt cửa “, chìa khóa không mở được mà “ rờ mốt “ cũng không mở được nốt, đã vào Saigon Ford ktra 1 lần rồi nhưng bây giờ tiếp tục bị lại tình trạng như cũ. Vậy do chìa khóa và remote bị hư hay 1 lý do nào khác…….!!!
Thanks bác :cool:

Subo nói khách hàng mang xe vào lại làm dứt điểm đi, nếu không đang đi mà bị lock cửa thì khổ thân khách hàng đấy.

Có thể romot bị hư thoai

Remote đã được thay rồi nhưng sử dụng được 1 vài lần rồi tiêu luôn bác ạ, họ bực mình và cứ càm ràm em suốt…………!! KH cũng thân nên hơi ngại
Em cho họ số đt của bác nhờ bác tư vấn nhé……..
Thanks bác…….

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
Asimo nói:
Asimo nói:

Hôm trước đi Châu Đốc đường sốc quá, về đến Cần Thơ thì thấy có hiện tượng tiếng kêu lạch cạch bên bánh xe tài phía trước.

Chạy chậm thì nghe kêu, chạy nhanh thì không nghe gì. Máy móc vẫn bình thường không thấy báo gì lạ?

Bác xem lại LỐP xe có dính quả BULONG nào không???

Nếu không có lại đem đi kiểm tra thôi, ONline thế này e đâu tư vấn hơn được, phải khám thôi

Tập Lái
4/6/07
40
0
0
48
petrol nói:
Asimo nói:
Asimo nói:

Bác xem lại LỐP xe có dính quả BULONG nào không???

Nếu không có lại đem đi kiểm tra thôi, ONline thế này e đâu tư vấn hơn được, phải khám thôi
Cảm ơn Bác Petrol! sáng nay vào 61 CT rồi ạ, vẫn không tìm ra bệnh gì!

Tập Lái
10/9/09
1
0
0
Hiện tượng Rung Tay Lái

Hiện em đang sử dụng xe Escape 3.0 đời 2001 XLS, xe đã được thay bánh R16, khi chạy ở tốc độ hơn 60km/h rà thắng có hiện tượng rung tay lái khá mạnh.
Các anh có kinh nghiệm xin chỉ giúp em là xe em đang bị bệnh gì? Và nếu muốn kiểm tra để chữa trị thì có thể vào đâu để "bác sỹ" chữa được. (Dạo trước em có qua CitiFord nhưng các bác bên Xưởng cũng chưa kiểm tra được).
Em xin cảm ơn nhiều.

Tập Lái
9/1/08
21
0
1
Re:Hiện tượng Rung Tay Lái

Chào các bác
Xe em Focus sedan 2.0AT đời 2008
Mấy hôm vừa rồi đi xe thấy có hiện tượng kêu ù ù phía trước nên đem xe vào gara kiểm tra. Nếu nổ máy và đi dưới 20km/h thì không sao nhưng trên 20km/h là có hiện tượng ù ù, khá là nhức đầu.
Đem vào gara kiểm tra thì kết quả là vòng bi may-ơ trước xuống cấp. Hiện trạng xe đã đi được 3,2 vạn mà đã hỏng thế này liệu có phải do cách đi hơi phá không nhỉ. Bảo thằng bạn ở gara kiếm thì nó bảo trong hãng hơn 2 triệu/vòng. Nó bảo hôm nào rảnh vứt xe vào, nó tháo vòng bi ra rồi đi kiếm cho cái nào tương đương lắp vào.
Các bác cho hỏi là liệu lấy vòng bi khác có cùng kích thước lắp vào thì có vấn đề gì không. Liệu vòng bi khác chất lượng có tốt như vòng bi Ford không?
Bác nào rơi vào trường hợp như thế này cho em ít kinh nghiệm cái.

Status
Không mở trả lời sau này.