Thánh Nhân
21/6/05
2.414
27.084
113
53
RE: Chiếc này bao nhiêu tiền các bác nhỉ?

Trong số những xe convertible cao cấp thông dụng thì con Lexus SC 430 là khác người nhất, 2 chỗ không ra 2 chỗ, 4 chỗ không ra 4 chỗ, chẳng biết so nó với con nào của BMW, Benz và Audi cho phải. SC 400 thì là coupe, 2 cửa, 4 chỗ chuẩn mực. Nhưng đến SC 430 thì trở thành convertible, 2 ghế sau chắc mấy tay thiết kế thấy trống quá không biết vẽ gì, vẽ bậy thêm 2 cái ghế nữa chẳng biết ai ngồi vừa. 2 cửa mui trần chuẩn mực thì nên chọn SLK Class, Audi TT, Boxster, còn Z4 thì được quảng cáo nhiều quá, nhưng nói cho cùng thiết kế trông chẳng ra sao. Cao cấp hơn thì SL Class, 911. Quyền lực tối thượng cho xe 2 chỗ mui trần là Carrera GT.

Tập Lái
25/4/05
16
0
0
360.yahoo.com

To AC_Milan : Thế còn Lamborghini Murcielago Roadster, Pagani Zonda Roadster F với Koenigsegg CCX thì nằm ở khúc nào của cái "Quyền lực tối thượng" hả bác :D

Thánh Nhân
21/6/05
2.414
27.084
113
53

Trích đoạn: Telefonica_Movistar

To AC_Milan : Thế còn Lamborghini Murcielago Roadster, Pagani Zonda Roadster F với Koenigsegg CCX thì nằm ở khúc nào của cái "Quyền lực tối thượng" hả bác :D

Bác thử xem xem có chiếc nào bác kể là mui trần hay không?:D:D Bác thử xem tiếp hộ em mấy cái xe bác kể có phải là xe thông dụng hay không? :D:D

Hạng B2
8/4/05
238
21
18
53
SG

@Bác AC: Murcielago Roadster & Zonda Roadster F là dạng mui xếp đó bác. Murcielago Roadster thì cạnh tranh được với Carrera GT còn Zonda Roadster F thì đắt gần bằng hai chiếc kia cộng lại :D.

Trong số những xe convertible cao cấp thông dụng thì con Lexus SC 430 là khác người nhất, 2 chỗ không ra 2 chỗ, 4 chỗ không ra 4 chỗ, chẳng biết so nó với con nào của BMW, Benz và Audi cho phải. SC 400 thì là coupe, 2 cửa, 4 chỗ chuẩn mực. Nhưng đến SC 430 thì trở thành convertible, 2 ghế sau chắc mấy tay thiết kế thấy trống quá không biết vẽ gì, vẽ bậy thêm 2 cái ghế nữa chẳng biết ai ngồi vừa
Hai ghế sau chắc là dùng để laptop cho khỏi xóc :D. Tuy nhiên, nếu chạy chiếc này lòng vòng SG chắc cũng có khối em xin ngồi vào cái ghế sau ấy đấy ;).

Thánh Nhân
21/6/05
2.414
27.084
113
53

Thật tình thì em mới biết Murcielago 2 cửa, nhưng mui cứng thôi. Thông tin thì trên mạng đầy, nhưng em không tin là Murcielago Roaster là xe thông dụng, Zonda hay Saleem S7 và đặc biệt là Koenigsegg (chẳng biết viết có đúng không) lại càng hiếm. Bài đang nói về roaster cabriolet mà đề cập đến những Murcielago, Saleem S7, Zonda hay gì gì đó thì quá xa vời. Carrera GT là đã quá rồi :D:D

Thánh Nhân
21/6/05
2.414
27.084
113
53

Tiện bốc phét cho nó cụ thể, tặng các bác quả Saleem S7. Không biết các bác tìm thông tin trên mạng/google thế nào, xe này là used car, đã qua sử dụng, em hỏi nó chào em 668K USD. Zonda hay Koenigsegg thấy các bác nói nhiều chứ em chẳng thấy thằng ma nào mua bán cả :D, đâm ra chẳng biết có thật hay không nữa :D:D

Last edited by a moderator:
Thánh Nhân
21/6/05
2.414
27.084
113
53

Còn đây là Maserati, 2 cửa mui trần, nhưng lại softtop. Chẳng biết theo các bác thì nó được so với xe nào??

Hạng B2
13/4/06
183
0
0

2 hình xe trên đẹp ghê, SLK mới...nhưng không phải AMG.

cám ơn bác kaka chụp 2 hình rõ thật

Hạng D
31/8/06
1.581
47
48
40
Q5.Tp.HCM
otosaigon.com

@ AC_MILAN:nếu chỉ nói ở Việt Nam thì SC quá đẹp và đẳng cấp chứ bác,em thấy ghế sau nó cũng rộng rãi mà bác,chắc chắn là không rộng rãi bằng 645Ci hay CLK rồi,nhưng theo em nó vẫn rất đẹp,đi chiếc này chỉ cần ngồi 2 người thôi,ai lại ngồi 4 người hả bác,ra vô cũng khó nữa. Bác so sánh với mấy siêu xe kia thì em xin chịu ạ.:D:D:D
@ F430: em đồng ý với bác,ghế sau có thể để laptop hoặc túi đựng vợt tenní thì sang và Sport nữa , tất nhiên trong tình huống này phải xếp mui lại.:D:D

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Trích đoạn: loewe

2 hình xe trên đẹp ghê, SLK mới...nhưng không phải AMG.

cám ơn bác kaka chụp 2 hình rõ thật

:D:D chụp bằng d-SLR mà bác!