Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu
RE: Chiến lược của Honda Việt Nam

Trích đoạn: Vietkid

Trích đoạn: nipimor

Thời điểm Honda ra chậm chắc chắn không có lợi so với các hãng khác rồi . Các bác cứ xem xe máy thì biết , bây giờ Yamaha cũng lấn lướt Honda chứ .

Bác căn cứ vào đâu để khẳng định Ya lấn lướt Honda thế ?
Nhưng cũng không thể nói là xe máy Honda VN tốt hơn xe của Ya VN....

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh

@ bác MienHinh và bác VietKid: Các bác lái lệch ra lề đường rùi. Ở đây ta chỉ nên tập trung vào ô-tô thui, còn xe máy thì hãy chuyển sang XeMáySàiGòn.com nhé.

Tập Lái
11/1/06
37
0
0
53

Trích đoạn: mienhinh

Trích đoạn: Vietkid

Trích đoạn: nipimor

Thời điểm Honda ra chậm chắc chắn không có lợi so với các hãng khác rồi . Các bác cứ xem xe máy thì biết , bây giờ Yamaha cũng lấn lướt Honda chứ .

Bác căn cứ vào đâu để khẳng định Ya lấn lướt Honda thế ?
Nhưng cũng không thể nói là xe máy Honda VN tốt hơn xe của Ya VN....

Mọi sự so sánh đều là khập khiễng, nhưng bác cứ thử làm một poll xem số lượng người dùng xe Ya so với xe Honda ở diễn đàn này như thế nào thì bác biết ngay chất lượng thằng nào hơn.
Ở Việt Nam, sản lượng xe máy của thằng Ya bằng một nữa thằng Honda đã là thành công rồi bác ạ.

Hạng B2
24/6/04
238
0
16
50
360°
otosaigon.com

Mọi sự so sánh đều là khập khiễng, nhưng bác cứ thử làm một poll xem số lượng người dùng xe Ya so với xe Honda ở diễn đàn này như thế nào thì bác biết ngay chất lượng thằng nào hơn.
Bác nói thế thì cũng chưa chính xác. Người Việt Nam mình rất hay mua theo những gì để lại ấn tượng cho mình. Em hiện nay đang đi xe Honda bởi vì quá ấn tượng từ con 80 máy cánh, đến 81~87, 81~93, Dream thái. Tuy nhiên hiện nay em đi thử xe ware anpha chán quá, kể cả các super dream đời đầu của honda vn cũng ngon hơn rất nhiều so với super dream hiện nay honda vn đang lắp --> bác cho xin lý do? Hiện nay YA việt nam cũng đang vươn lên mạnh mẽ và các sản phẩm của YA cũng được giới trẻ Việt nam tương đối ưa dùng cả về 2 khía cạnh chất lượng và kiểu dáng.
Còn bác thử lên Lạng sơn xem. Em tin chắc YA ở lạng sơn bán được nhiều hơn HONDA.
@bác Vietkid: có phải bác có cái trường mầm nom tư thục ở phố Vũ Ngọc Phan không vậy?

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: Xehoi_Options

Bác nói thế thì cũng chưa chính xác. Người Việt Nam mình rất hay mua theo những gì để lại ấn tượng cho mình. Em hiện nay đang đi xe Honda bởi vì quá ấn tượng từ con 80 máy cánh, đến 81~87, 81~93, Dream thái. Tuy nhiên hiện nay em đi thử xe ware anpha chán quá, kể cả các super dream đời đầu của honda vn cũng ngon hơn rất nhiều so với super dream hiện nay honda vn đang lắp --> bác cho xin lý do? Hiện nay YA việt nam cũng đang vươn lên mạnh mẽ và các sản phẩm của YA cũng được giới trẻ Việt nam tương đối ưa dùng cả về 2 khía cạnh chất lượng và kiểu dáng.
Còn bác thử lên Lạng sơn xem. Em tin chắc YA ở lạng sơn bán được nhiều hơn HONDA.
@bác Vietkid: có phải bác có cái trường mầm nom tư thục ở phố Vũ Ngọc Phan không vậy?
Bác xe hơi - đồ chơi nói rất chính xác ....con em gái em mới mua quả Future, đi rất dở, không đáng 25 M ....

Hạng B1
15/7/05
69
0
0

vâng
chỉ có innova là tốt thôi phải không bác
em nói thật với bác mienhinh
ý bác thế nào thì bác cứ nói ra,sao cứ phải nói theo kiểu mượn lời người khác
lúc thì "Công ty em mua BMW 318 với mondeo,xong đó kết luận là không bằng camry"
lúc thì"ông bạn em mua premacy ba mấy nghìn,giờ lại tiếc..."
giờ là "em gái mua future,đi rất dở..."
em ạ bác
em biết là toyota bao giờ chả là số 1[&:]

Last edited by a moderator:
Tập Lái
11/1/06
37
0
0
53

Trích đoạn: Xehoi_Options

Em không phải bác ợ, em lấy đại cái nick này thôi.
Bác nói wave anpha chán thì cũng phải thôi, nó là loại để đánh xe tàu mà, còn super dream thì đời đầu với bây giờ chẳng khác mấy đâu bác ạ, có khác là cái cảm giác của bác thôi:D.

Hạng B2
24/6/04
238
0
16
50
360°
otosaigon.com

Bác nói wave anpha chán thì cũng phải thôi, nó là loại để đánh xe tàu mà, còn super dream thì đời đầu với bây giờ chẳng khác mấy đâu bác ạ, có khác là cái cảm giác của bác thôi.
Tôi thì cũng biết là Wave anpha ra đời là để đánh mấy chú tàu khi đó đang là thời hoàng kim. Tuy nhiên bác nói là:
thử làm một poll xem số lượng người dùng xe Ya so với xe Honda ở diễn đàn này như thế nào thì bác biết ngay chất lượng thằng nào hơn.
thì tôi mới lên tiếng.
Còn tôi suy nghĩ là Honda --> tốt, YA -->cũng tốt, SU --> cũng rât tốt. Tuy nhiên tại sao Honda bán được nhiều nhất ở Việt nam, tại sao trước đây SU bán được nhiều hơn YA và bây giờ thì thế nào? Honda --> No. 1, YA --> No. 2, SU --> No.3 (đây là tôi chỉ nói về các doanh nghiệp làm xe máy của Nhật tại ViêViệt Nam thôi nhé!) và chắc bác cũng công nhận YA gần đây có nhiều thay đổi về cách nhìn tại thị trường Việt Nam. Tôi là dân ngoại đạo về mặt kỹ thuật nhưng tôi thấy chắc chắn 100% là đồ nhựa của YA ngon hơn Honda rất nhiều, các chi tiết kín khít hơn, khó vỡ hơn.:D

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: Kurt Cobain

vâng
chỉ có innova là tốt thôi phải không bác
em nói thật với bác mienhinh
ý bác thế nào thì bác cứ nói ra,sao cứ phải nói theo kiểu mượn lời người khác
lúc thì "Công ty em mua BMW 318 với mondeo,xong đó kết luận là không bằng camry"
lúc thì"ông bạn em mua premacy ba mấy nghìn,giờ lại tiếc..."
giờ là "em gái mua future,đi rất dở..."
em ạ bác
em biết là toyota bao giờ chả là số 1[&:]
Em có kém cỏi cũng quyết không có mượn lời bác ,đang nói về Ya và Honda, sao bác nói về To, nó đâu có sx xe máy .
Bác bị Toy đuổi việc hay sao mà cay cú thế ...[8D]