Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
13/11/14
255
2.395
93
Nói chung là mình cứ mềm mỏng giải quyết, q4 ngày nào mình cũng đi, nguyễn tất thành lane trong đi bị thổi 2 lần, hoàng diệu quẹo lên cầu calmette từ lane trong bị thổi 1 lần, lần nào mình cũng đưa giấy tờ đề nghị lập biên bản theo đúng lỗi đã thông báo thì được trả giấy tờ rồi mời đi, chưa đến 3 phút ko cần căng thẳng tranh cãi, mình biết mình đúng thì chả cần cãi làm gì, tụi nó hiểu hết, làm sai tụi nó sao dám lập bb. Nhẹ nhàng mà hiệu quả đỡ tốn thời gian mình.

Hạng B2
6/5/15
268
443
63
34
Nói chung là mình cứ mềm mỏng giải quyết, q4 ngày nào mình cũng đi, nguyễn tất thành lane trong đi bị thổi 2 lần, hoàng diệu quẹo lên cầu calmette từ lane trong bị thổi 1 lần, lần nào mình cũng đưa giấy tờ đề nghị lập biên bản theo đúng lỗi đã thông báo thì được trả giấy tờ rồi mời đi, chưa đến 3 phút ko cần căng thẳng tranh cãi, mình biết mình đúng thì chả cần cãi làm gì, tụi nó hiểu hết, làm sai tụi nó sao dám lập bb. Nhẹ nhàng mà hiệu quả đỡ tốn thời gian mình.
Em cũng nói chuyện lịch sự, rõ ràng, ko tranh cãi gay gắt. Nhưng tụi nó cứ ép lỗi em, thách thức e khiếu nại và đòi lấy xe. Em cho nó làm luôn nếu nó thấy nó đúng, nếu e sai e nộp phạt

Hạng C
21/5/14
824
1.164
93
Theo em, ngay khi xxx báo lỗi bác vượt đèn vàng thì bác đưa giấy tờ cho nó ghi bb. Nội cái đó thôi bác đỡ mất công đưa xe cho nó nhưng vẫn khiếu nại đc. Kg có cái lỗi nào gọi là vượt đèn vàng hết nhé

Hạng C
28/7/14
569
769
93
Làm tới đi bác, lần sau đã như vậy bác nên ghi âm hoặc ghi hình lại thì hay hơn, chả có quy định nào không cho người vi phạm ghi ý kiến.
À quên nữa, điều 3 luật xử lý vi phạm hành chính qui định người xừ phạt phải cung cấp bằng chứng chứ không phải người vi phạm:
Điều 3. Nguyên tắc xử lý vi phạm hành chính
1. Nguyên tắc xử phạt vi phạm hành chính bao gồm:
...........

đ) Người có thẩm quyền xử phạt có trách nhiệm chứng minh vi phạm hành chính. Cá nhân, tổ chức bị xử phạt có quyền tự mình hoặc thông qua người đại diện hợp pháp chứng minh mình không vi phạm hành chính;

Hạng B2
13/11/14
255
2.395
93
Em cũng nói chuyện lịch sự, rõ ràng, ko tranh cãi gay gắt. Nhưng tụi nó cứ ép lỗi em, thách thức e khiếu nại và đòi lấy xe. Em cho nó làm luôn nếu nó thấy nó đúng, nếu e sai e nộp phạt
Vậy mình thấy đưa giấy tờ lập bb nó đỡ mệt hơn là cho nó hốt xe bác, tốn thêm tiền xe ôm đi về :))))

• Like
Reactions: son_kts
Status
Không mở trả lời sau này.