Hạng D
1/9/14
2.303
83.823
113
Sai Gon
nó nói mình lỗi chở gia cầm không có kiểm dịch. Hix
Anh bị thuốc rồi,
Nếu lỗi kiểm dịch thì phạt 1-2tr thôi,
Còn lỗi nặng như "Vận chuyển, buôn bán động vật, sản phẩm của động vật bị nhiễm bệnh dịch đã được công bố trong vùng bị dịch uy hiếp, vùng đệm;..." mới áp khung cao được.

Điều 23. Vi phạm vệ sinh thú y trong vận chuyển động vật, sản phẩm động vật
1. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:
a) Vận chuyển động vật, sản phẩm động vật bằng phương tiện không bảo đảm yêu cầu vệ sinh thú y;
...

Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Đó là xe kinh doanh
còn xe gia đình , không kinh doanh thì éo thằng nào dám phạt
Bác chủ có chở khách là xe KD rồi đó bác ợ, nhưng kinh doanh người chứ không phải GÀ...

Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
anh có phân biệt được là xe có kinh doanh và không kinh doanh vận tải hành khách?
Bác đọc kỹ nhé: "Ngày 24-7 vừa qua mình có nhận chở thuê cho 1 khách và họ có mang theo 10 con gà đi từ bến tre lên đến thành phố HCM thì bị CSGT dừng xe khi qua hết cao tốc trung lương. Trong khi kiểm tra trong xe có 10 con gà thì họ nói lỗi này phạt từ 6-12 triệu đồng và tạm giữ luôn xe. Cuối cùng mình phải chi 3 triệu thì họ mới cho đi. Cho hỏi luật này có đúng không vì mình thấy phí phạt quá cao trong khi xe mình không vị phạm luật giao thông gì cả."
"– Kinh doanh vận tải bằng xe ô tô là việc sử dụng xe ô tô vận tải hàng hóa, hành khách trên đường bộ nhằm mục đích sinh lợi; bao gồm kinh doanh vận tải thu tiền trực tiếp và kinh doanh vận tải không thu tiền trực tiếp."

Hạng D
4/11/14
3.150
16.923
113
Bác đọc kỹ nhé: "Ngày 24-7 vừa qua mình có nhận chở thuê cho 1 khách và họ có mang theo 10 con gà đi từ bến tre lên đến thành phố HCM thì bị CSGT dừng xe khi qua hết cao tốc trung lương. Trong khi kiểm tra trong xe có 10 con gà thì họ nói lỗi này phạt từ 6-12 triệu đồng và tạm giữ luôn xe. Cuối cùng mình phải chi 3 triệu thì họ mới cho đi. Cho hỏi luật này có đúng không vì mình thấy phí phạt quá cao trong khi xe mình không vị phạm luật giao thông gì cả."
"– Kinh doanh vận tải bằng xe ô tô là việc sử dụng xe ô tô vận tải hàng hóa, hành khách trên đường bộ nhằm mục đích sinh lợi; bao gồm kinh doanh vận tải thu tiền trực tiếp và kinh doanh vận tải không thu tiền trực tiếp."
ở đây chủ thớt không có nói rỏ là xe gì, có đăng ký kinh doanh vận tải hành khách hay không.
mình 4 vấn theo kiểu xe gia đình nhưng có nhận chở khách cho bà con lối sớm.

• Like
Reactions: target_locked
Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
ở đây chủ thớt không có nói rỏ là xe gì, có đăng ký kinh doanh vận tải hành khách hay không.
mình 4 vấn theo kiểu xe gia đình nhưng có nhận chở khách cho bà con lối sớm.
Xe bác chủ là xe 4-5 chỗ à, nhưng bác nói chở khách dù bác không đăng ký là xe KD nhưng chở khách thì còn bị phạt thêm nữa á. xxx có lý nhưng mình chỉ tiếc là 10 con gà 3tr thì quá chát chúa và tiếc cho bác ấy. Còn mức phạt như thế nào mình cũng không rõ, chỉ tham khảo trên mạng thôi à, chứ ai mà nhớ hết được bác ơi. :)
Thêm một thông tin để chúng ta cảnh giác và đề phòng, nếu có mang theo GÀ thì cần trang bị kiến thức về luật để đối phó với xxx.

Hạng D
4/11/14
3.150
16.923
113
Xe bác chủ là xe 4-5 chỗ à, nhưng bác nói chở khách dù bác không đăng ký là xe KD nhưng chở khách thì còn bị phạt thêm nữa á. xxx có lý nhưng mình chỉ tiếc là 10 con gà 3tr thì quá chát chúa và tiếc cho bác ấy. Còn mức phạt như thế nào mình cũng không rõ, chỉ tham khảo trên mạng thôi à, chứ ai mà nhớ hết được bác ơi. :)
Thêm một thông tin để chúng ta cảnh giác và đề phòng, nếu có mang theo GÀ thì cần trang bị kiến thức về luật để đối phó với xxx.
xe bác mua bác đứng tên vậy mỗi lần bác chở người nhà thì bác phải đem theo sổ hộ khẩu, giấy kết hôn... để chứng minh khi bị xxx hỏi
mình chủ yếu làm rõ vấn đề này để chủ thớt biết rõ là đang trong trường hợp nào mà thôi. vì trong dđ này chủ yếu là xe gia đình mà.

• Like
Reactions: target_locked
Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
xe bác mua bác đứng tên vậy mỗi lần bác chở người nhà thì bác phải đem theo sổ hộ khẩu, giấy kết hôn... để chứng minh khi bị xxx hỏi
mình chủ yếu làm rõ vấn đề này để chủ thớt biết rõ là đang trong trường hợp nào mà thôi. vì trong dđ này chủ yếu là xe gia đình mà.
Không cần bác ạ. Bác chở người lạ (khách) bác không biết gì thông tin về họ hết nên xxx chỉ hỏi vài câu là họ biết ngay, kiếu như mình vẫn nói: "có tật giật mình". Bình thường khi gặp xxx hầu như ai cũng khớp mất rồi đâu dễ gì nói dối được bác ơi.

• Like
Reactions: LOCPHATNGUYEN