Hạng B2
21/6/11
431
28.213
93
50
Q.1 HCMC
Nghe nói đi học ở Edmonton. Ở đây học ổn ko mấy anh? Nhờ các bác tư vấn cho trường nào học từ lớp 10 ở Canada ngon lành giúp.
Tính giờ kiếm đơn vị tư vấn dịch vụ làm hồ sơ để tháng 1 đi, nhập học tháng 2/2020
Tuỳ sức học. Bình bình thì đi tỉnh nào cũng đc; còn giỏi thì Toronto & vùng phụ cận.

Hạng D
9/1/06
2.596
11.559
113
HCM
Hy sinh đời bố đi, làm cái eb3 qua mỹ, con được học PT free mà có nguy cơ có thẻ xanh rất cao. Chi phí cho eb3 hình như là khoảng 30k bằng 1 năm kinh phí du học, các năm sau là lời, có thẻ xanh càng lời, số đứa bạn mình tính vậy. Sao đi mỹ dễ thế nhỉ. Tin hay ko thì tùy.
Mới lên mạng tìm hiểu EB3 là gì.
Chắc em ko đi vì anh Su ảnh chửi vụ hy sinh đời bố củng cố đời con lắm. Vì ảnh nói hy sinh cái giề.
Với lại chắc diện em ko qua được Mỹ đâu vì ông bà nội ngoại của con em toàn Cộng Sản, nên nhìn hồ sơ cậu Trump đuổi cổ luôn.
Có qua chắc cũng ko đủ sức làm công nhân, đuối rồi. Ở VN sáng làm ly cafe, chiều rủ mấy thằng bạn hồi xưa học chung phổ thông đi nhậu cho nhanh.

Xem như lo cho con có kiến thức, tự nó lo cho cs tương lai. Còn tương lai của mình từ quê nghèo miền Trung nắng gió , vô đến SG học ĐH và sinh sống là xong đời rời.

Accountant
Ra tổng lãnh sự quán Can mà hỏi đi bác, người ta cung cấp đủ thông tin. Hỏi trên đây bậc đại học đã ít người trả lời, huống hồ bậc trung học.

Có thể bổ sung thêm thông tin từ các group fb về can của người việt, việt kiều bên đó. Em cũng có join 1 group chủ yếu đọc lăng nhăng. Nhưng những nơi này cũng nhiều cò lắm.
https://www.facebook.com/groups/175762715895078
https://www.facebook.com/groups/KetNoiVietCa/

Thêm nữa, nhiều tiền đi Mỹ, Anh, chứ rớ tới Đức không có đơn giản đâu nhe, mặc dù thằng này chi phí rất ít so với mấy thằng usa, can, uk, australia ....
Kinh nghiệm của em với mấy group này là máu me không. Vô đó hỏi thì bị bơ vơ, may mắn gặp ông nội kia chịu trả lời cho. Hỏi ổng vùng đó an ninh không, học sinh có hay đánh lộn gì không, v.v... ông trả lời một câu trớt quớt là trường đó có nhận học sinh quốc tế đó, tui meo cho trường họ trả lời vậy.

Chắc do em ăn ở không tốt, thôi thì "Ngon dở, tùy mồm".

Hạng D
9/1/06
2.596
11.559
113
HCM
Tuỳ sức học. Bình bình thì đi tỉnh nào cũng đc; còn giỏi thì Toronto & vùng phụ cận.
Edmonton thì do cty tư vấn dịch vụ họ tư vấn cho mấy ca của mấy người bạn cho con đi học, rồi họ nói lại mình là có con đi học ở đó. Chứ mấy đứa đó cũng có biết cái Edmonton khác Toronto cái gì đâu

Accountant
Nghe nói đi học ở Edmonton. Ở đây học ổn ko mấy anh? Nhờ các bác tư vấn cho trường nào học từ lớp 10 ở Canada ngon lành giúp.
Tính giờ kiếm đơn vị tư vấn dịch vụ làm hồ sơ để tháng 1 đi, nhập học tháng 2/2020
Anh đăng ký cho con học ở Calgary đi, anh em Ô Xờ ở đó đông lắm, toàn thành phần Elite nên sẽ có khản năng nhận được giúp đỡ nhiều.

Hạng D
16/1/13
4.800
81.119
113
Edmonton thì do cty tư vấn dịch vụ họ tư vấn cho mấy ca của mấy người bạn cho con đi học, rồi họ nói lại mình là có con đi học ở đó. Chứ mấy đứa đó cũng có biết cái Edmonton khác Toronto cái gì đâu

Calgary đã lạnh rồi, lên thêm 240km chắc lạnh kinh hơn :)

Hạng B2
21/6/11
431
28.213
93
50
Q.1 HCMC
Kinh nghiệm của em với mấy group này là máu me không. Vô đó hỏi thì bị bơ vơ, may mắn gặp ông nội kia chịu trả lời cho. Hỏi ổng vùng đó an ninh không, học sinh có hay đánh lộn gì không, v.v... ông trả lời một câu trớt quớt là trường đó có nhận học sinh quốc tế đó, tui meo cho trường họ trả lời vậy.

Chắc do em ăn ở không tốt, thôi thì "Ngon dở, tùy mồm".
Thực sự thì người ta không biết. Ai biết thì hiểu sự phức tạp - phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố - hoàn cảnh nên không có thời gian đâu mà tư vấn.

Rồi thì, tư vấn tư véo vãi bọt mồm, hoá ra đương sự chả có cái đk éo gì để làm đc cả.

Nên thôi, cứ vu vu vơ vơ; có câu hỏi nào thật thật cụ thể; thể hiện sự đã tự đầu tư nghiên cứu nghiêm túc thì tính sau.

Hạng D
9/1/06
2.596
11.559
113
HCM
Là Edmonton lạnh lắm hả anh. Em chỉ search qua Google Map thấy nó phía Tây, Còn Toronto thì phía Đông. Em tưởng phía Tây nó ấm áp như California chứ...
Trước giờ chưa biết cái đất nước Canada ntn, vì chẳng thấy nó có gì nổi bật. Chỉ thông tin duy nhất biết là cái đất nước đó có cái bang Quebec toàn sài tiếng Pháp trong 1 cái đất nước nói tiếng Anh....

Hạng F
15/11/14
10.732
94.491
113
55
Sài Gòn
Trước khi muốn hỏi Hàn về du học
Anh chủ nên đi lòng vòng vài hội thảo về ĐH trước đã, chứ anh ko có 1 chút gì khái niệm về hàng vạn thứ dính đến ĐH, rất khó để nói cho anh hiểu

Điều quan trọng nhất là Thu nhập Bền vững, Ổn định trong nhiều năm, hẵng nghĩ đến DH, vì sẽ ko dưới 30-40k/ năm, cho đủ mọi chi phí...

Đất nước nào cũng giống nhau, anh phải xác định được, cho cháu học ở HN, SG hay Lào cai, Yên Bái , Cà Mau..... Mỗi nơi, sẽ có giá trị về Bằng cấp và phí học hàng năm....

Đi hỏi đi, rồi về mở Thớt

Hạng D
16/1/13
4.800
81.119
113
Học địa lý đâu hết rồi ???

Ôn đới lục địa khác với bờ biển .

Vĩ tuyến càng cao càng lạnh

Bờ Tây Mỳ có dòng nước ấm chảy nên ấm hơn .