Hạng C
29/9/10
596
3.980
93
Ba mình mất cách đây 2 tuần vào 4h sáng, trong lúc bối rối nên cũng không báo cho thằng con trai, mãi đến 9h mình mới nhớ vào bảo em gái nó báo cho anh hai đi, đứa con gái nói anh hai đang book vé về rồi, mình ngạc nhiên hỏi sao Bi biết thì con gái nói cô Út nhắn tin cho Bi , Bi đã xin nghỉ và đang book vé về
nó đi làm để dành được hơn 600, nó mượn bạn thêm 600 nữa để mua vé về thọ tang ông nội
thực sự quyết định của nó làm mình quá ngạc nhiên và yên tâm về sự trưởng thành của nó, với lứa tuổi 17 thì mình không dám tự quyết định như vậy, đều sống và dựa vào quyết định của Ba mẹ trước.
nền giáo dục nước ngoài đào tạo cho con mình tính quyết đoán , sự tư do trong suy nghĩ , mình rất mừng.

Chỉ mừng khi nó suy nghĩ chính chắn, chứ nó nghĩ lung tung và làm bậy bạ không màng đến cha mẹ thì chỉ có nước cắn lưỡi.

Con gái bạn em, mới du học được hai năm đã đòi lấy chồng. Thằng bồ nó cứ bay qua bay lại hoài, hai đứa sống chung luôn. Ba mẹ năn nỉ nó ráng học hết đại học rồi lấy, nó chẳng thèm hỏi ý kiến nữa, tự động dắt nhau đi chụp hình cưới, đặt tiệc, in thiệp, mời khách tá lả. Ba mẹ đành thua. Cưới xong mới tá hỏa tụi nó chẳng thèm đăng ký kết hôn, theo nó nghĩ vậy là "tây". Không biết nói sao luôn.

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.392
113
Mình cũng đang nghiên cứu nghành này cho con ở úc và Ca không biết có con bác nào học chưa?
Con bác học ở VN trường nào vậy ?

Trường đại học quốc tế - ĐHQG TPHCM .
web nè bác : http://csc.hcmiu.edu.vn/bme/web/index.php?module=home
Học bằng tiếng anh hoàn toàn nhe .
Bên us thi đầu vào rất khó
Em họ em phải học cao đẳng trước rồi liên thông lên

Hạng C
13/11/09
705
199
43
45
các nước úc , canada, us vào đại học xét tuyển có khó ko các bác.

Hạng F
29/10/16
11.579
22.180
113
Pháp
Quang trọng nhất là các bạn phải xữ dụng ngoại ngữ gần như tiếng việt (mẹ đẽ) thì đi đâu cũng dể dàng. Những nước Tây Âu, Bắc Mỹ là những nước lựa chọn đúng đắn nhất. Theo tôi thì Pháp ngữ trước, sau đó Anh ngữ và các nhánh như Đức, Tây Ban Nha, Bồ Đào Nha thì rất dể.

Hạng B2
29/3/12
256
1.203
93
Có Bác nào cho con du học Hà Lan không? nếu có chia sẽ kinh nghiệm với. Con bé nhà em nộp hồ sơ trường Saxion (nghành computer science), trường vừa thông báo cấp học bổng 75% (mức tối đa của năm nay), em đang nhờ trung tâm dự chi phí để cân nhắc, mẹ con bé thì không muốn con học xa, nhất là con gái. Con bác @hiep luc năm nay cũng vào đại học thì phải?

• Like
Reactions: hiep luc
Tập Lái
6/8/18
1
2
3
26
Hiện nay bạn có thể lựa chọn du học ở Philippines, đây có thể nói là một nơi có môi trường tốt để học tập tiếng anh. Du học tiếng Anh tại Philippines có tốt không khi có tới 400 trườg Anh ngữ tại quốc đảo này. Hiện tại du học Tiếng Anh tại Philippines đã trở thành một ngành hot trong hệ thống giáo dục. Hiện nay đã có gần 400 trường Anh ngữ trên toàn lãnh thổ Philippines.

• Like
Reactions: METRO
Hạng F
29/10/16
11.579
22.180
113
Pháp
Không lẽ tôi khuyên qua nước ngoài làm cu li, do đó, muốn đi thì cần ngoại ngữ chắc chắn. và sau đó mới là kinh tế. Nêu bạn hay con bạn tự tin với ngoại ngữ thì không thành vấn đề, chắc luôn

Hạng B1
5/8/14
80
1.730
83
53
Có bác nào có f1 đang học hoặc am hiểu du học cao đẳng cộng đồng từ năm lớp 11 ở Seattle không ạ? Em đang tìm hiểu hình thức này, cho em hỏi là cho f1 đi du học vậy thì có thuận lợi gì hơn khi f1 hoàn tất 12 ở VN và du học đại học không ạ? Cám ơn các bác