MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.012
76.728
113
Anh lại Chém, bơi sải 400m liên tục mà anh kêu Dân k chuyên bơi đầy.

Bơi dc 400m liên tục là Pro rồi, bơi Sáng sớm nữa càng Pro nữa

400m liên tục quay vòng dưới 6min thì bảo đảm đã tập qua nk ko dưới 7 năm. Mà dân thường bơi YK như bác nói bơi được vậy mà tầm trên 30 thì chắc chắc đã từng đc huấn luyện chứ ko phải hô lên bơi là bơi đc. Còn lại chỉ cần nhìn kĩ thuật bơi và thở là biết ngay đã từng đc train trong team chưa.

Cái hội bơi buổi sáng ở YK đó tập với nhau ko dưới 10 năm . Có 1 anh già tầm 60-65 tên là Quý. . Ảnh là kiện tướng của Vn đó .
Cty e có 2 thằng em kỹ sư bơi sải liên tục 15-20p mà

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.012
76.728
113
Anh giới thiệu luôn cái hồ điện phân giúp?
Tất cả hồ bơi cty e thiết kế đều dùng
City garden
Nguyễn du park residence
Avalon
Park hyatt
...

Hồ nước mặn bên q7 chắc cũng dùng

Hồ trong wilton xài hóa chất nhưng rất loãng

Hạng C
14/12/09
676
2.071
93
Cty e có 2 thằng em kỹ sư bơi sải liên tục 15-20p mà
Quan trọng boi bao nhiêu m bác ơi? Chứ bơi liên tục 15p....E nói thật hồi e train ở YK sung nhất tầm 14t 400m tự do xong thở thí mẹ, phải hồi cỡ 4-5p mới đi tiếp do e chỉ train cự li ngắn 50-100.

Hạng B2
16/12/14
116
4.764
93
Quan trọng boi bao nhiêu m bác ơi? Chứ bơi liên tục 15p....E nói thật hồi e train ở YK sung nhất tầm 14t 400m tự do xong thở thí mẹ, phải hồi cỡ 4-5p mới đi tiếp do e chỉ train cự li ngắn 50-100.
Mình đi bơi và rất phục nhiều bác lớn tuổi. Có bác chắc tầm 70 tuổi là ít. Bơi sải bền 2000m chả nghỉ ngơi gì, hết tầm 1h hơn 1 tí. Sau đó bác ấy còn bơi thêm 300m ếch nữa. Ngoài ra có những bé bơi như cái máy, tay quạt như cái chong chóng, bơi liên lục1000m.

Hạng C
14/12/09
676
2.071
93
Mình đi bơi và rất phục nhiều bác lớn tuổi. Có bác chắc tầm 70 tuổi là ít. Bơi sải bền 2000m chả nghỉ ngơi gì, hết tầm 1h hơn 1 tí. Sau đó bác ấy còn bơi thêm 300m ếch nữa. Ngoài ra có những bé bơi như cái máy, tay quạt như cái chong chóng, bơi liên lục1000m.
Mấy ng này ko phải dân bơi mấy chục năm thì khó á. Lên coi mấy đợt thi ng cao tuổi mấy bác già bơi dẻo lắm.
Như thầy mình 50t giờ làm bẹn LĐ bơi tp mà rảnh ổng táng 1000m bướm...thư giãn thôi cũng ghê rồi.
Mấy bé nk bơi ngày sáng chiều 7-8km trên Yết Kiêu thì bình thường chưa kể sáng tập thể lực chạy 4-5km. Mà đám tập YK có ăn lương nên đứa nào lén fén là văng về quận ngay ko chèo đâu có đc.

Tập Lái
12/5/17
0
2
4
40
Câu hỏi như tựa trên. Bé gái 6 tuổi.
Em vote cho học Paul swimland, học bơi sống sót kiểu Úc. Còn nếu lựa thầy học dạy 1 kèm 1 thì nếu tìm được thầy cô nào trước là vận động viên hoặc là đã dạy cho mấy trung tâm kiểu dạy bơi sống sót thì cách tiếp cận tốt hơn. Học ở Paul Swimland thì tốn học phí thật vì tiếp cận từ từ, học thở, xong học bơi chó, rồi đến bơi ngửa, bơi sải và ếch....Chứ còn học một số thầy cô dạy kèm học bơi ếch từ đầu thì em thấy sau sẽ có nhược điểm là các bé cứ phải đeo kính mới bơi được và khi đã biết bơi ếch thì thường các bé sẽ làm biếng học bơi sải...Em vẫn thấy học bơi kiểu sống sót rất hữu ích, tuy nhiên phụ huynh sẽ rất sốt ruột vì đóng học phí nhiều mà quá trình học bơi được thành thạo sẽ rất lâu.

Còn khi đã học được mấy kiểu bơi rồi muốn rèn kỹ thuật thì vào YK đăng ký học cô Oanh.

Ở hồ bơi Trần Văn Ơn quận 1 có thầy Ngân trước có dạy Paul swimland nên cách tiếp cận các bé khá tốt. Có thể đăng ký học ở đó. Học phí 1tr/ 12 buổi thì phải. Thầy dạy buổi sáng. Còn buổi tối thì Paul swimland thuê hồ bơi để dạy ở đó. Học phí giờ chắc cỡ 200k/ 1 buổi 30’ 1 thầy dạy cho nhóm 5-6 bạn.