Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.781
113
Có chỗ nào dạy bơi cho ng lớn ko các a? Y/c cô giáo trẻ hướng dẫn tận tình :)

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Hè này mình cũng đang gửi cu út theo học khóa nâng cao (dành cho các bé đã biết bơi nay học thêm các kiểu bơi mới: ếch, sải, bướm) hết 900k/12 buổi. Cu tý bơi được các kiểu rồi nhưng vì lý do sức khỏe phải nghỉ bơi mất mấy năm qua và nó mà xuống hồ là chỉ khoái nghịch là chính nên mình đóng tiền theo khóa hè để thầy "bắt" cháu ôn luyện lại các động tác bơi đúng kỹ thuật hơn... Bơi nghiêm túc cũng sẽ giúp cháu giảm cân và có thể tăng chiều cao sau khóa hè...(?)
Clip dưới đây là cu cậu bơi chơi ở hồ bơi cao ốc ESTELLA Q2:

Hạng D
1/6/08
1.270
5.639
113
15
Nhóc nhà...gái...qua 1 khóa bơi chống đuối nước của trường hồi lớp 2-3 gì đó...về mình nắn thời gian ngắn...giờ bơi như điên...đỡ tốn lúa....hehehe
Mình đi chơi với mb, mb dạy mình bơi. Bơi ok xong mình về dạy lại con bé con.
Cũng đỡ tốn lúa!

Hạng C
14/12/09
675
2.071
93
Hè này mình cũng đang gửi cu út theo học khóa nâng cao (dành cho các bé đã biết bơi nay học thêm các kiểu bơi mới: ếch, sải, bướm) hết 900k/12 buổi. Cu tý bơi được các kiểu rồi nhưng vì lý do sức khỏe phải nghỉ bơi mất mấy năm qua và nó mà xuống hồ là chỉ khoái nghịch là chính nên mình đóng tiền theo khóa hè để thầy "bắt" cháu ôn luyện lại các động tác bơi đúng kỹ thuật hơn... Bơi nghiêm túc cũng sẽ giúp cháu giảm cân và có thể tăng chiều cao sau khóa hè...(?)
Clip dưới đây là cu cậu bơi chơi ở hồ bơi cao ốc ESTELLA Q2:
Kt bơi ổn định chắc cũng tập khá lâu, duy trì 3 tay thở 2 bên sẽ ổn hơn và dài hơn và bớt nhanh mệt. Nếu bác thích tăng chiều cao thì mình thật sự chỉ thích basketball, ko hiểu sao dân bơi mình kiểu gì cũng ít cao kể cả từ hồi 8x-9x hay do dinh dưỡng chưa đủ. Còn giảm cân thì chế độ ăn chiếm khá lớn vì tập về đói mà nạp vô cho đã cũng thua, ku bé nhà mình tập bơi về trễ là cũng giảm nạp vô.

Hạng B1
20/5/15
51
235
33
Mình ở cc nên học bơi khá tiện. Chú thầy mình mướn cũng khá dễ thương gần gũi nhưng cũng khá nghiêm khắc với thằng nhỏ nên ép được nó cũng tốt.

Cũng đồng ý với thầy nó về cách học, và lộ trình nên giờ coi như là chuẩn bị vào buổi học thứ 30 ( cứ 12 buổi 3 chai), nó có thể quơ bướm được gần 30m, sải thì có thể gần trăm mét và sải + ngửa thì chắc nửa tiếng dưới nước cũng chẳng sao.

Target với thầy nó là hết 8 tuổi nó có thể bơi 200m, 10 tuổi kéo đủ 1000m

Học 5 tháng mà thể hình nó cải thiện rõ rệt ( thêm tối cứ tù tì bị ông thầy karate hành :) ). Luôn phải bơm trong đầu nó việc tập thể dục thường xuyên tốt cho sức khoẻ và hình thể đến như thế nào, chụp hình cho hàng tuần luôn để thấy sự cải thiện.

Mình chỉ nghĩ đơn giản thế thôi. Còn speed hay đúng kỹ thuật abc thì chẳng cần vì mình ko quan niệm nó làm vận động viên. Trên hết là sức khoẻ mà khoẻ thì cần phải bền
Con bác học thầy Sinh hay thầy nào ah?

Em cho nhóc nhỏ dưới 6t và trên 6t học ở Hồ bơi Đệ Nhất, các thầy cô dạy bơi toàn kiện tướng quốc gia. Giá chắc cũng nhất, học 3 kiểu mắc hơn học B2 lun. Vật giá leo thang hay tiền mất giá quá?
View attachment 1943482

Nước sạch khg anh?

Định cho ku Út học nâng cao... Hai thằng anh thì bơi như rái cá rồi, với hồ khoảng 3.000m/60ph vô tư...đi Phuket bơi biển khg chơi áo phao luôn.

Cho con học bơi ở đâu trong Sài Gòn

Attachments