Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
seabreaz nói:
mucachai nói:
seabreaz nói:
em cục gạch nhé ., Vịt còi Seabreaz
Xe bác nếu không có xích và tời e sẽ vất vả, vì cung này xe chạy trước không thể quay đâu lại để tời.
đường khó thế hả bác ? vậy là off road đã chuyển qua một giai đoạn mới rùi bác nhỉ ! ak , nếu khó qu1a thì em quăng cục gạch đi vậy , thôi để lần sau đi cung đường nào thật ....dễ vậy ! mà chắc k có đâu vì trình bây giờ nó khác rùi , nó chuyên nghiệp rùi !

Bác cứ đi cùng bọn em!!! đã đi cùng đoàn, chuyện gì đi nữa thì em cũng bảo đảm tất cả phải qua được!!!! quan trong là con người bác ạ.

Hạng B2
9/9/10
306
3
0
54
Các bác ơi, em "bàn ngang" tý: các bác kiến chỗ nào gần BMT (mỗi bên nửa đường) cho em theo với? Một mình em kẽo kẹt cụ già này xuống; chơi thì sướng nhưng nghĩ đến đoạn đường về...ôi chao :confused::confused::confused:!!!???
Chơi chỗ nào, lúc nào cũng được nhưng môn này không thể ...tự sướng được

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
chiênbinhxoviet nói:
Các bác ơi, em "bàn ngang" tý: các bác kiến chỗ nào gần BMT (mỗi bên nửa đường) cho em theo với? Một mình em kẽo kẹt cụ già này xuống; chơi thì sướng nhưng nghĩ đến đoạn đường về...ôi chao :confused::confused::confused:!!!???
cuối tháng 12, đầu tháng 1 em sẽ lên BMT off cùng bác mà ...:)

Hạng D
16/10/09
1.435
9
38
12
Pleiku
manhodessa nói:
Bác cho em xin 1/2 cục gạch nhé

Úi bác Mạnh cũng máu vụ này hả? định mang SF đi off road sao

em cũng máu vụ này lém, hôm trước có ông bạn có con Lan cộc (hàng unicef viện trợ còn ngon lắm định múc nhưng nghĩ lại chả lẽ mua xe về vào rừng đi off với "bò vàng" hay công nông độ chế của lâm tặc,  nên lại thôi

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/9/10
306
3
0
54
F1racer nói:
chiênbinhxoviet nói:
cuối tháng 12, đầu tháng 1 em sẽ lên BMT off cùng bác mà ...:)
...Dưng mà đông đông mới khoái, em cứ đề nghị thế biết đâu các bác khoái ta làm cái này rồi lại cái nữa....Tết tây nữa thì sao

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
em bám càng thôi bác chứ Sf đi off gì. Em tìm mãi ko được con land cụt đó bác , bác hoỉ chưa bán làm mối cho em nhé.

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
Đoạn Madagui - bảo lộc : ko có vấn đề gì giống như cung Tà Lài vừa rồi
Đoạn Bảo Lộc - Lâm Hà - Suối Vàng : Qua dốc cao đoạn Thủy điện ĐN 2 một số vũng lầy rất khó đi.

Cần phải gia công vài cái Nọc cần thiết cắm xuống đất rồi tời lên
nếu trời mưa thì lắp xích
Tời theo xe phải có vì dốc rất cao xe phải tự cứu.
từng xe một lên dốc
xăng đổ đầy phòng trường hợp ngiêng bình
Nên vào đầu dốc ban ngày, nếu đoàn đông thì đến vào sáng sớm là tốt nhất.
ko nên leo dốc ban đêm vì dốc đứng ko nhìn thấy đường mà đi phải có người xi nhan.
Xe gầm thấp như xe jeep thì chịu nhiều đoạn phải có xe kéo mới qua được.

Hạng B2
27/4/10
469
12
0
43
Off-road, JFC
Em chả bít, các bác chở em đi đâu em ... chịu nấy.
Nghe lời bác Bình- Đào em đã mua bảo hỉm ... ông thọ òi.
Bác Múc có dây thép của cu "ngồi trong rừng" đêm đó kg, lại rủ nó đi dẫn đường, xem nó có ... dám nữa kg?
Bác Đào ơi phân nửa người biết đường đi rồi mà, tổ chức đi đêm cho ... đỡ nắng.

Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
@Seabreaze: cứ chơi đi bác, Sáo đen mạnh lắm, Uaz còn kéo băng băng lên dốc được thì em tin khả năng thành công là cao, tuy nhiên nếu có thêm cái tời thì tuyệt vời

Hạng D
15/7/07
1.805
11.442
113
DAOTHOAT nói:
Các bác mới đi lần đầu việc dẫn đoàn chạy đêm theo em là liều mạng ko cần thiết
Các bác nên cân nhắc kỹ cái vụ chạy đêm .nguy hiểm và rủi ro rất cao rớt xuống vách núi trời tối ko biết chỗ mô mà mò đâu .Quan điểm của em  la an toàn trên hết ko ủng hộ việc chạy đêm nếu ko rành đường.

Nói ra để cân nhắc chứ ko phải chụt đâu nhé . em cũng đu theo chuyến này
Em đồng ý với bác Đào. Đi off máu thế nào thì máu, em chỉ thích đi cung khủng nào mà xui rủi thì...banh xe em cũng đi, nhưng cung nào mà xui rủi thì... banh xác là em ớn ạ...