Hạng D
3/9/12
1.006
300
83
tphcm
dawmgoodman ® nói:
At nhức đầu thiệt.
em k biết chứ em cảm giác là mỗi lần chuyển số này nọ chắc phải nhìn hộp số mới dc
Xe_chuong_ga nói:
MT e am het ca nguoi!!!:D
chỉ trừ đường đông xe và giờ cao điểm thôi bác gà

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
bad_boy1207 nói:
dawmgoodman ® nói:
At nhức đầu thiệt.
em k biết chứ em cảm giác là mỗi lần chuyển số này nọ chắc phải nhìn hộp số mới dc
Xe_chuong_ga nói:
Con lậy cụ. AT cụ chỉ đẩy 1 phát về D và chạy đến khi dừng lại đậu xe, tắt máy thì về P. De thì R, hết cho nó khoẻ xác phàm. Xuống dốc tính sau với 3-2-1 (L/D).
MT+1.

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
bad_boy1207 nói:
Nói thật chứ ngoài Offroad, xe khách, xe tải, taxi ra thì MT bây giờ ko có cửa so với AT đâu ạ….Cả siêu xe và xe đua F1 bây giờ cũng toàn Semi AT ko đó….MT = Ma tịt!!!!
MT -1!!!:D

Last edited by a moderator:
Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
dawmgoodman ® nói:
Con lậy cụ. AT cụ chỉ đẩy 1 phát về D và chạy đến khi dừng lại đậu xe, tắt máy thì về P. De thì R, hết cho nó khoẻ xác phàm. Xuống dốc tính sau với 3-2-1 (L/D).
MT+1.
Lạy cụ, chạy xe ai nhìn tay số bao giờ…….hihi….

Hạng B1
3/9/13
82
76
18
Các bác cho em hỏi xe AT đang chạy số D nhưng thấy hơi yếu nên em chuyển về số S hoặc L mà xe vẫn chạy thì có sao không? Hay là mình phải dừng xe rồi mới thao tác chuyển số D hoặc L mới đúng. Tks các bác

Hạng D
7/6/11
1.319
516
113
41
Vậy là mình mượn được chiếc xe "cùi bắp" rồi, để N đề cùng chạy tuốt.

Cho mình hỏi thêm kinh nghiệm nhé:

- khi đậu xe trong bãi, thì nên đễ N (và kéo thắng tay), khi lỡ có sự cố thì còn đẩy xe đi được. Không biết như vậy có đúng không?
- để P thì có cần kéo thắng tay không?
- theo thói quen chạy MT, khi gần tới đèn đỏ, mình chuyển qua N rồi rà thắng, không biết như vậy có hại hộp số không?
- xe đang lăn bánh theo trớn, có thể chuyển từ D -> N -> D không?

Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
Xe_chuong_ga nói:
dawmgoodman ® nói:
MT+1.

Mời 2 mợ về hội lưỡng lự ngay nhé....

Hạng D
3/9/12
1.006
300
83
tphcm
dawmgoodman ® nói:
bad_boy1207 nói:
dawmgoodman ® nói:
At nhức đầu thiệt.
Xe_chuong_ga nói:
MT+1.
Xe_chuong_ga nói:
dawmgoodman ® nói:
MT+1.
hộp số AT đâu phải là hộp số thẳng hàng đâu,đa phần là xéo xéo hình như cầu thang thì khi muốn chuyển số từ trạng thái đang chạy là D về đậu P hay N rồi lùi R nếu k nhìn thì chuyển số lộn rồi sao.em k tin là có người chuyển số từ trạng thái này sang trạng thái khác mà k phải nhìn hộp số.lúc nào chuyển số cũng đúng thì em k tin đâu.trên đời chẳng có gì gọi là tuyệt đối cả.
chimanthit777 nói:
Xe_chuong_ga nói:
dawmgoodman ® nói:
MT+1.

em nói nhìn hộp số là nhìn như vậy chứ nhìn sao nữa #_#

em chưa chạy xe AT các hãng khác nhau nhưng em nhìn chung là cách bố trí vị trí các số P-N-R-D k phải là 1 đường thẳng

Mời 2 mợ về hội lưỡng lự ngay nhé....
bác mời 2 bác ấy về hội lưỡng lự thì e mời bác ở lại hội topic của e nhé ^^