Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
Cho e xin hỏi về ống dầu thắng

Các bác cho em hỏi cái em khoanh trong hình gọi là cái gì, nó có tác dụng thế nào?
Xe em xe ZACE GL bị dò dầu ở chỗ này thợ ở Gara họ tháo ống dầu ra đấu thẳng ống với nhau không cho qua cái này nữa, các bác cho em hỏi nối thẳng không qua cái này có ảnh hưởng gì không ạ

Hạng B2
17/7/14
495
19.995
93
View attachment 204981
Các bác cho em hỏi cái em khoanh trong hình gọi là cái gì, nó có tác dụng thế nào?
Xe em xe ZACE GL bị dò dầu ở chỗ này thợ ở Gara họ tháo ống dầu ra đấu thẳng ống với nhau không cho qua cái này nữa, các bác cho em hỏi nối thẳng không qua cái này có ảnh hưởng gì không ạ
Theo em biết thí đây là bình áp suất dành cho 2 bánh sau. Từ góc chụp này không thấy được...có 1 đòn bẩy phía trong.Có tác dụng khi đi vào đoạn đường dằn xóc...đòn bẩy sẽ hoạt động, để tự giãm tốc độ. Nó cũng có tác dụng giãm áp khi bác đạp thắng.
nếu tháo ra đấu thẳng ống với nhau...thắng sẽ ăn rất hỗn. cái này bác chạy thử thì sẽ cãm nhận được. Thêm nữa....khi đem xe đi kiễm định, họ sẽ bắt làm lại. em chỉ biết vậy, chia sẽ với bác.

• Like
Reactions: phomoi
Hạng B2
17/7/14
495
19.995
93
Em xin bổ sung thêm. Khi bác ôm cua với tốc độ cao...thì nó cũng hoạt động để tự giãm tốc nha bác. Vậy nếu bị hư thì nên thay mới cho an toàn.

• Like
Reactions: phomoi
Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
Em xin bổ sung thêm. Khi bác ôm cua với tốc độ cao...thì nó cũng hoạt động để tự giãm tốc nha bác. Vậy nếu bị hư thì nên thay mới cho an toàn.
Cảm ơn bác nhiều, để tuần này em đi thay vì xe có xấu, có nghèo nhưng những cái gì đảm bảo an toàn cho mình thì không nên tiếc bac ạ...