Hạng F
29/10/16
11.501
21.750
113
Pháp
View attachment 2543873
*Ảnh minh họa

Chào các bác em thích em audi A7 này. Cho em hỏi A7 2018 ăn uống và bảo dưởng có tốn lúa nhiều không ạ? Mà search diễn đàn không thấy bác nào đang đi chia sẻ cảm nhận. xăng cộ, bảo dưỡng

Bác nào chay rồi khai sáng em cái nhé. cảm ơn
Bác chỉ cần cho biết
Đời, Máy, động cơ, cây số
Đã thay những gì rồi ....
Nếu như 10K thì khác với 200K
Một anh chưa thay một món gì hoàn toàn khác với anh đi bảo dưởng thay đồ đúng kỳ hạn .
Nhiều khi em chọn 200K bảo dưởng đúng còn hơn 50K chẵng thèm bảo dưởng cái gì.

Do đó câu hỏi thiếu điều kiện rất nhiều .....

Hạng B2
26/4/16
217
136
43
54
View attachment 2543873
*Ảnh minh họa

Chào các bác em thích em audi A7 này. Cho em hỏi A7 2018 ăn uống và bảo dưởng có tốn lúa nhiều không ạ? Mà search diễn đàn không thấy bác nào đang đi chia sẻ cảm nhận. xăng cộ, bảo dưỡng

Bác nào chay rồi khai sáng em cái nhé. cảm ơn
Giá sao bác?

Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
bình thường mà làm gì cũng phải cân nhắc suy nghĩ chứ
Đúng nếu lần đầu mua xe máy,còn sai khi chơi A7 nhé bác,thật sự 1 người mua xe trên 3ty chẵng ai đi quan tâm xăng nó tốn nhiu đâu bác,chạy hết thì đỗ thôi,còn Mec BM Audi bão dưỡng nước nhớt thì lanh quanh 5tr 1 lần là max.

Hạng B2
2/9/19
296
204
43
49
Em đi altis khi vào cây xăng toàn hô to: Đầy bình em; đến bảo dưỡng thì cũng vậy: Em bảo dưỡng giùm anh, khỏi cần hỏi giá;
Cũng như bao comment khác, đã nhắm tới A7 mà còn lo vụ ăn uống là hơi lạ.
Đã đi A7, cứ vô trạm xăng, “đầy bình”, tới kỳ bão dưỡng: “em bão dưỡng giúp anh”.
Còn không thì hạ một bậc, mua chiếc rẻ hơn, phần dư thì đổ xăng vài năm.

Hạng C
15/2/10
547
10
18
Bài này nghi mod đăng cà khịa thoai.

Chứ đó giờ mình chưa thấy trường hợp chủ xe Audi nào như vậy cả.
khịa gì đâu em hỏi thật mà vì em luôn muốn biết mọi thứ cần phải biết trc khi ra quyết định, nhiều bác luôn nghĩ ng giàu họ k cần phải suy nghĩ cân nhắc, bởi thế nên các bác cứ nghèo hoài, cứ mấy xe cỏ đi hoài. Nếu không nói dc gì tử tế thì thôi im lặng hay hơn. Càng giàu mình lại càng tư duy và cân nhắc kỹ mọi thứ. trước khi tấn công thì phải phòng thủ chặt đã.

nhân tiện em thấy buồn vì team có quá nhiều người ít tử tế quá

Nên thôi, e chán chả mua A7 nữa chuyển qua mua Mustang đi cho sport hẳn rồi ! cam ơn mọi người

• Haha
Reactions: lankhanh3
Hạng F
29/10/16
11.501
21.750
113
Pháp
khịa gì đâu em hỏi thật mà vì em luôn muốn biết mọi thứ cần phải biết trc khi ra quyết định, nhiều bác luôn nghĩ ng giàu họ k cần phải suy nghĩ cân nhắc, bởi thế nên các bác cứ nghèo hoài, cứ mấy xe cỏ đi hoài. Nếu không nói dc gì tử tế thì thôi im lặng hay hơn. Càng giàu mình lại càng tư duy và cân nhắc kỹ mọi thứ. trước khi tấn công thì phải phòng thủ chặt đã.

nhân tiện em thấy buồn vì team có quá nhiều người ít tử tế quá

Nên thôi, e chán chả mua A7 nữa chuyển qua mua Mustang đi cho sport hẳn rồi ! cam ơn mọi người
Bạn chỉ xem những bài tiêu cực, còn bài của tôi hỏi thì không trã lời , vậy bạn đăng ra hỏi thật hay chơi (bạn xem lại bài tôi có hỏi những thông số thêm) ở dưới nhé
Bác chỉ cần cho biết
Đời, Máy, động cơ, cây số
Đã thay những gì rồi ....
Nếu như 10K thì khác với 200K
Một anh chưa thay một món gì hoàn toàn khác với anh đi bảo dưởng thay đồ đúng kỳ hạn .
Nhiều khi em chọn 200K bảo dưởng đúng còn hơn 50K chẵng thèm bảo dưởng cái gì.

Do đó câu hỏi thiếu điều kiện rất nhiều .....
Do đó tôi cũng nghĩ như các bạn khác .... cứ kiểu tư vấn hỏi không trã lời mà lại đi cà khịa với bài khác .....

• Like
Reactions: Bopo and lankhanh3
Hạng B2
16/10/16
187
2.025
93
Do đó tôi cũng nghĩ như các bạn khác .... cứ kiểu tư vấn hỏi không trã lời mà lại đi cà khịa với bài khác .....

Chỉ có anh mới nghĩ anh chủ cần tư vấn, chứ thật ra đọc bài là biết ảnh thấy ở đâu đó có cái kèo A7 giá thơm thì mon men lên đây hỏi xăng cộ, nuôi xe.

Chứ người thật sự cần mua và biết về xe thì ngta ko thiếu kênh thông tin để tìm kiếm để mà hỏi một cách hời hợt như vậy. Ở cái tầm đó thì đi chiếc xe đó là sự hưởng thụ chứ ko phải đong đếm từng lít xăng để mà cân nhắc nữa rồi.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.501
21.750
113
Pháp
Chỉ có anh mới nghĩ anh chủ cần tư vấn, chứ thật ra đọc bài là biết ảnh thấy ở đâu đó có cái kèo A7 giá thơm thì mon men lên đây hỏi xăng cộ, nuôi xe.

Chứ người thật sự cần mua và biết về xe thì ngta ko thiếu kênh thông tin để tìm kiếm để mà hỏi một cách hời hợt như vậy. Ở cái tầm đó thì đi chiếc xe đó là sự hưởng thụ chứ ko phải đong đếm từng lít xăng để mà cân nhắc nữa rồi.
Tôi là dân kỹ thuật, thớt hỏi trả lời, tôi không nghĩ là cà khịa. vì dù xe mới xe cũ gì cũng phải hiểu biết ít nhất xe của mình .... Có thể ở VN là xe sang, nhưng nước ngoài phải là xe cực sang thì họ không cần hỏi ... các 4rum về tam sư hỏi thiếu gì bạn ...

Cái khác biệt là dù tam sư hay xe cùi, khi bị hư, khi đụng thì theo luật và theo kỹ thuật ... mà phán đoán

Dù sao xe cũ 2018 cũng không bằng xe cùi 2021 mới lăn bánh, có bảo hành bảo dưởng ..

Cám ơn bạn đã cho tôi biết ít nhất điểm nầy .... cao lắm để "report" là xong thôi. các mod lọc là biết mà

Hạng B2
16/10/16
187
2.025
93
Tôi là dân kỹ thuật, thớt hỏi trả lời, tôi không nghĩ là cà khịa. vì dù xe mới xe cũ gì cũng phải hiểu biết ít nhất xe của mình .... Có thể ở VN là xe sang, nhưng nước ngoài phải là xe cực sang thì họ không cần hỏi ... các 4rum về tam sư hỏi thiếu gì bạn ...

Cái khác biệt là dù tam sư hay xe cùi, khi bị hư, khi đụng thì theo luật và theo kỹ thuật ... mà phán đoán

Dù sao xe cũ 2018 cũng không bằng xe cùi 2021 mới lăn bánh, có bảo hành bảo dưởng ..

Cám ơn bạn đã cho tôi biết ít nhất điểm nầy .... cao lắm để "report" là xong thôi. các mod lọc là biết mà

Anh nhiệt tình vậy là tốt mà anh, nhưng nhiệt tình không đúng chỗ đúng người rồi. Diễn đàn vẫn rất cần những người luôn sẵn sàng chia sẻ kiến thức như anh.

Cám ơn anh.