Hạng C
3/3/09
666
19
18
49
petrol nói:
Đóng các cửa lại, bác đốt trong 30 phút mỗi làn, chạy máy lạnh ở tốc độ thấp nhé

Nhớ lấy gió trong và ngòai tuần tự nhé

Cảm ơn bác nhé, cuối tuần này em sẽ làm.

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
theo em thì nên bung taplô ra xong xịt dung dịch diệt khuẩn vào vệ sinh cho nó triệt để đi pác ui.
Sức khoẻ là trên hết chứ cái taplô nghĩa lý gì. Khoẻ mạnh làm ra nhìu tiền thay luôn xe mới còn đuợc hì hì.

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
Bác vào siêu thị ở Diamond hay trong thương xá TAX (lầu 1) có bán hộp khử mùi xe hơi, sx tại Nhật mua về sử dụng là bảo đảm với bác 100% xe thơm tho! Giá chừng 80-90K VND. Bác xem kỹ cách sử dụng nhé. Hơi thoát ra từ hợp khử mùi này có độc tính! HỘp khử mùi này không chỉ khử mùi giàn lạnh mà cho cả xe luôn.

Hạng C
3/3/09
666
19
18
49
kaka nói:
Bác vào siêu thị ở Diamond hay trong thương xá TAX (lầu 1) có bán hộp khử mùi xe hơi, sx tại Nhật mua về sử dụng là bảo đảm với bác 100% xe thơm tho! Giá chừng 80-90K VND. Bác xem kỹ cách sử dụng nhé. Hơi thoát ra từ hợp khử mùi này có độc tính! HỘp khử mùi này không chỉ khử mùi giàn lạnh mà cho cả xe luôn.

Thanks bác kaka, khi nào có dịp em sẽ ghé mua dùng thử.

Hạng C
3/3/09
666
19
18
49
kaka nói:

Em đã mua hộp khử mùi như bác chỉ ở Diamond, 70 ngàn bác ạ, mà made in Japan đàng hoàng nhé. Phải nói là tuyệt hảo bác ợ
.

Cái này khoảng 4-5 tháng xông xe 1 lần là rất OK, vừa thơm tho vừa đơn giản. Thanks bác nhé :)!!

Hạng B2
27/4/09
177
0
0
36
hoadat nói:
Bác có nghĩ là con chuột đó nó sinh ra bao nhiệu tỉ con vi khuẩn hiện đang nằm trong dàn lạnh không? Khi nó chết ắt hẳn còn một đống con dòi đang nằm trong ấy, táp lô bung ra thì lắp lại thôi, sao bác lại coi thường sức khoẻ của bác chỉ vì không dám bung cái táp lô vậy? Thế thì......:(:(:(

Em hoàn toàn nhất trí với bác @hoadat, như thế là hiệu quả nhất. Những giải pháp khác, chỉ có tác dụng khử mùi hôi của bác tí (ươm), làm giảm bớt mùi tại thời điểm đó - nhưng không thể trị dứt điểm được và ... quá nhiều vi khuẩn luôn đang hiện diện trong xe.

Trước đây xe em bị thế - mở táp lô ra dọn sạch sành sanh, sau đó dùng thuốc xông cho xe (diệt vi khuẩn) nhiều lần (gia đình em có cu tí, nên cẩn thận bác ui).

VD khác: Lò vi ba nhà em, chỉ 01 em thằng lằn ngủm trong ấy, nghĩ nó có chút xíu 01 hay 02 ngày hết. Thông thường thằng lằn bị chết là khô luôn, nhưng em này bị ương lên - em phải tháo ra, lau chùi, khử mùi, phơi nắng.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/5/08
214
2
18
53
Bác chỉ lo khử mùi, giống như lo việc trên ngọn mà không lo việc ở gốc.

Mùi là do những vi sing vật gây nên. Khi còn có các vi sinh vật và môi trường âm thấp, tạo điều kiện cho chúng nó phát triển thì không thể hết mùi được.
muốn tiêu diệt tận gốc vi sinh vật có nhiều cách: phơi nắng cũng là 1 cách, nhưng sẽ khó khăn để đư ánh nắng vào tất cả các ngõ ngách trong xe.
bác có thể mượn 1 cái máy Ozon (O3) "lọai nhỏ dùng để sử lý nước uống cũng được". gắm điện, bỏ máy Ozon vào trong xe, đóng kín cửa, qua 1 đêm sẽ không còn mùi gì nữa và những vi sinh vật tạo mùi, tạo nấm mốc cũng không còn... không độc hại, sáng ra lấy xe đi làm luôn. 1 đêm chưa hết thì chắc chắn làm lần thứ 2 sẽ hết...nếu không em mòi bác 1 thùng bia!

Hạng D
7/3/09
2.274
1.819
113
xe bác hiệu gì ? cho tụi em biết bản số để tránh mua ... hi..hi:D:D.

Bác nên lấy Alcohol rữa giàn lạnh vì alcool có tính diệt khuẩn cao mà ko làm ăn mòn kim loại. mau bay hơi

Hạng C
3/3/09
666
19
18
49
Kính báo với các bác là xe em bây giờ thơm phức rồi, hihihi. Rất cảm ơn các bác đã đưa ra nhiều ý kiến tư vấn quý báu. Vì là chuột nhắt bé xíu mà lại lấy được ở ngay quạt gió nên em áp dụng 2 quy trình:

1. Mua dung dịch khử khuẩn và khử mùi chuyên dụng để bơm vào giàn lạnh (thợ làm không phải em);

2. Mua hộp xông của Nhật do bác Kaka chỉ (70 ngàn đồng thôi). Xông xong hoàn toàn không còn mùi gì nữa. Em thấy cái hộp xông này rất hay, chỉ để khoảng 10 phút thôi mà nó sẽ khử tất cả các mùi hôi trong xe. Các bác có thể mua dùng thử.

@Cowarddsp: Xe Cadillac One đó bác

Hạng D
7/3/09
2.274
1.819
113
chopmat222 nói:
Kính báo với các bác là xe em bây giờ thơm phức rồi, hihihi. Rất cảm ơn các bác đã đưa ra nhiều ý kiến tư vấn quý báu. Vì là chuột nhắt bé xíu mà lại lấy được ở ngay quạt gió nên em áp dụng 2 quy trình:

1. Mua dung dịch khử khuẩn và khử mùi chuyên dụng để bơm vào giàn lạnh (thợ làm không phải em);

2. Mua hộp xông của Nhật do bác Kaka chỉ (70 ngàn đồng thôi). Xông xong hoàn toàn không còn mùi gì nữa. Em thấy cái hộp xông này rất hay, chỉ để khoảng 10 phút thôi mà nó sẽ khử tất cả các mùi hôi trong xe. Các bác có thể mua dùng thử.

@Cowarddsp: Xe Cadillac One đó bác
Oh yeah, chúc mừng bác nha, chiếc này chắc của lão Obama.hi..hi mới thảy ra