Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
vẫn chưa hiểu đi từ Đại Nam qua ngả 3 vũng tàu thế nào , em ko có việtmap bác ạh - hụ hụ

Hạng B1
24/3/05
64
10
8
Sài Gòn
@DvDKNY: đóng phạt ở Bình Dương, Yersin bác phải:
1- Chính mình nộp biên bản phạt để lấy Quyết định sử phạt. Khâu này lâu lắm bác ơi, chắc cũng mất 1g30-2g đứng đợi chờ gọi tên, không ghế ngồi, trời nắng, nóng, chen chúc, khói thuốc lá, nghe tâm sự nguyên do hay câu chuyện bị phạt của các bác tài cùng cảnh ngộ.
2- Có QĐ sử phạt, sẽ phải đi đóng tiền phạt ở kho bạc NN. Tốt nhất nên nhờ xe ôm đi đóng giùm, sau khi nhận biên lai của kho bạc thì mới trả tiền phí thêm 30-50 ngàn, nhớ thõa thuận thù lao này trước khi giao QĐ sử phạt cho xe ôm. Xe ôm đi khoảng 30' hay mau hơn lâu hơn là tùy.
3- Nộp Biên lai đóng tiền phạt ở cửa sổ kế bên khi nãy, chờ gọi tên lần nữa để nhận lại GPLX và card-vẹt xe. Khâu này nhanh hơn chút ít khoảng 15'-30', nhưng phải tự mình nộp và chờ.
Tổng thời gian mất chắc cũng khoảng 2-3g. Đây là kinh nghiệm thực tế đó bác! Chúc bác nộp phạt đỡ mất thời gian hơn em.
Ps Sân của phòng CSGT khá rộng, bác cho vợ 2 vô cổng vào trong sân luôn, hổng bị phạt nữa vì đậu xe chỗ cấm đâu !

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/8/06
1.341
388
83
canadabuon nói:
vẫn chưa hiểu đi từ Đại Nam qua ngả 3 vũng tàu thế nào , em ko có việtmap bác ạh - hụ hụ
Bác Canada, từ Đại nam bác chạy QL13 về hướng SG, đến Bùng binh Đài Tàng Hình bác ôm vòng xoay rẻ trái chạy thẳng qua sẽ gặp DT 743. Quẹo phải theo DT 743 bác đi thẳng về ngã 4 Miểu Ông Cù. Đến ngã 4 này bác đi thẳng luôn qua Trạm thu phí đến ngã 3 chợ Tân Ba bác quẹo phải đi về vòng xoay cầu Hoá An. Từ đây nếu bác quẹo trái qua cầu là đi Biên Hoà, quẹo phải là đi QL1K về Thủ Đức, còn đi thẳng luôn là qua ngã 3 Tân Vạn. Bác nhớ đi tuyến này mua 1 vé bên Bình Dương sẽ qua được 2 trạm và 1 vé mua bên Đồng Nai sẽ đi được 4 trạm đến Tân Vạn luôn:D

Hạng D
Báo cáo các bác sáng nay em đã đi đóng phạt rồi ạ.:)
Sau khi thu xếp xong công việc, 9h em lên xe, chọn điểm đến là Citimart BD, đi rón rén, đồng hồ chỉ 55-60 là lại nhả ga, ko dám đạp hơn, canh chừng chạy cho đúng tốc độ sao khó quá chừng,
nhìn lên lại nhìn xuống đồng hồ (lúc này ước gì xe mình có Cruise Control nhỉ!?
) nhưng được cái chạy tà tà ko vượt tiết kiệm được khối xăng, hehe.
Rón rén bò gần 2 tiếng cũng đến được CAGT BD, may mà có Vietmap dẫn đi, ko thì vừa đi vừa hỏi đường chắc mất nhiều thời gian hơn. 10h50 (theo đồng hồ của em) em chui vào cổng, đậu xe xong chạy qua bên phòng ra QĐ xử phạt, vắng hoe… Em lẩm bẩm “bà mịa, các bác các chú xxx mến yêu đi đâu cả rồi?...” Thò đầu qua ô cửa sổ thấy 1 xxx trung niên đang gom giấy tờ, mừng húm, em nài nỉ: “anh ơi làm ơn giúp em, cho em nộp cái biên bản để đầu giờ em đi đóng phạt ở kho bạc, em ở xa quá…”. Xxx trung niên: “hết giờ, đầu giờ quay lại”. – Em xuống giọng nài nỉ tiếp: “Anh giúp em với, em đã mất cả buổi sáng lặn lội lên đây, nếu để đầu giờ chiều mới nộp thì lại mất toi buổi chiều của em, em làm công ăn lương, nghỉ cả ngày bị trừ lương thì tội em, vả lại giờ mới là 10h53, vẫn còn chưa đến 11h mà.” Xxx trung niên chắc mủi lòng, cầm tờ biên bản đi vào trong, 15 giây sau 1 xxx hơi cao niên thong thả đi ra, đã thay xong thường phục, còn chưa cài hết khuy áo để lộ cái bụng bia với cái rốn đen thui sâu hoắm :D:cool:, để tờ biên bản lên bàn: “Hết giờ làm việc”, lúc đó nhìn đồng hồ mới 10h57. Chán
, em cầm tờ biên bản đi bộ qua đường, xuống tầng hầm Citimart uống café, nhắn tin 888 với em út để giết thời gian, vất vưởng như thằng nghiện, chờ đến 1h chiều.
12h55 lại đi qua ngồi chờ, em là người thứ 2 nộp biên bản, 1 lúc sau thì có xxx trung niên lúc sáng ra lấy biên bản, nhờ xe ôm đi đóng kho bạc hết 50k, chờ tiếp khoảng 25p thì bác này mang biên lai về. Lúc đấy mới thấy xxx hơi cao niên bụng bia lúc trưa phi xe vào cơ quan làm việc. Gần 2h thì 1 xxx thấp niên gọi tên em, vào trả cavet và hẹn 22/3 lên lấy bằng lái. Ặc, lúc đầu em thấy hẹn 24/2 lên đóng phạt em tưởng đóng phạt xong là trả cavet và bằng lái, ai dè giam bằng 1 tháng.:confused: Phen này lại vất vả nữa rồi… Mấy chú xe ôm hỏi có muốn lấy bằng ngay ko mấy chú ấy lấy cho, em hỏi giá bao nhiêu, mấy chú giơ 3 ngón tay (3 chai), em le lưỡi: “Dạ, cảm ơn anh, em suốt ngày loanh quanh gần nhà nên cũng ko cần lấy bằng lái ngay, nếu lấy được ngay thì đỡ công lần sau lên đây thôi”.
Vài lời tâm sự của em:
- Mỗi lần đi đâu dính đến công quyền mà ko quen biết trước, hoặc là ko có dịch vụ (gôi dịch vụ cho oách chứ thực ra là cò) thì rất mệt mỏi với cung cách phục vụ nhân dân của xxx.
-Thực ra nếu cần thì cũng có thể nhờ người lấy = lái và đóng phạt, nhưng cũng sẽ tốn vài chai vodka, vả lại tính em lên xe là phi, nên quyết tâm đi đóng phạt để thấy hình phạt khó khăn như nào, tự răn mình lần sau sẽ hạn chế chạy nhanh lại, ra đường dòm trước ngó sau cẩn thận hơn.
-Thực lòng thì những tình huống khác, nếu bị thổi lại thì em cũng ko muốn làm hư hỏng xxx làm gì, cho ghi biên bản và nộp phạt, nhưng như thế thì em dại quá, đi nộp phạt mất thời gian vòng lên vòng xuống phiền phức quá, lại bị phạt nhiều tiền hơn, ngu gì... thôi thì mời các chú café, đôi bên cùng vui vẻ (mặc dù đi khỏi thì trong lòng ấm ức lắm). Bao giờ có cái hệ thống khi mình vi phạm, ký biên bản thì về kho bạc sẽ tự trừ tiền trong tài khoản để khỏi phải đi gặp xxx đóng phạt các bác nhỉ?