Hạng D
Chào các bác OS. Chúc các bác năm mới vui vẻ và phát tài ạ.
Còn số em nó đen quá các bác ạ. Cả cái Tết chả đi đâu, hôm Mùng 7 chở cả nhà đi Đại Nam (Bình Dương) chơi xem ở đó hoành tránh như nào mà bà con đồn ghê quá, Tết năm 2009 còn ko chen vào được(?). Em nghĩ cái đường QL13 từ trạm thu phí thứ 2 khúc gần tới Đại Nam, có con lươn to và hoành tráng thế thì cho chạy 80 thế là cứ me 80 mà chạy, ai dè XXX nói chỉ đc 50. Em bị dính chưởng 82/50, bị tạm giam bằng lái và Cà vẹt xe.
Vậy các bác cho em hỏi:
- Địa chỉ chỗ đóng phạt ở đâu ạ, (có tọa độ GPS càng tốt ạ) Hôm đó em có nói với xxx là em ở tỉnh khác đến nên ko biết chỗ đóng phạt, anh có thể ghi địa chỉ giúp em đc ko ah? (trong giấy phạt ko ghi), thì xxx già phán câu: "Địa chỉ trong mồm mày ấy" (nguyên văn). Em hãi cách nói chuyện của xxx này quá nên chả thèm nói câu nào nữa.
- Bị 82/50 như em thì phạt bao nhiêu tiền, chỗ đóng phạt có ngay tại chỗ làm việc XXX hay lại phải lòng vòng lên kho bạc 2-3 chỗ ạ? (Em thấy như Tiền Giang là tiện nhất)
Các bác thông cảm tại em cũng nhiều việc, đi đóng phạt như thế mất toi cả nữa ngày, nên phải hỏi kỹ để đi cho dễ ạ.
Cảm ơn các bác.

1. Chia buồn cùng bác...bác sẽ bị phạt 2 chai...tước bằng 1 tháng ...hên cho bác, nếu bác lố thêm 3 km nữa thì bác bị thu bằng đấy.

2. Bác bị cùng ngày với bà già em:D

3. Em như bác thì em lấy diện thoại ra...bật ghi âm...nói với "thằng vô học": Ông có ngon nói lại câu đó 1 lần nữa???? Tui yêu cầu ông thông báo cho tôi biết địa chỉ chỗ ông làm việc (bác cùi rồi...khg sợ lở heng:D)...nhân tiện chỉ bác luôn: hình như gần chùa Bà Bình Duơng đó bác.

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
lần sau bác chạy nhớ canh xe trước mà chạy nhé, thấy no vít thỉ cứ vít theo nó, nếu thấy bảng số 61 thì càng tốt, em mới đi
đại nam hôm qua , em toàn chạy 80-100 mà chả thấy XXX nào cả , cứ bám đuôi xe trước, em chạy tầm 4g-5g chiều .

canadabuon nói:
lần sau bác chạy nhớ canh xe trước mà chạy nhé, thấy no vít thỉ cứ vít theo nó, nếu thấy bảng số 61 thì càng tốt, em mới đi
đại nam hôm qua , em toàn chạy 80-100 mà chả thấy XXX nào cả , cứ bám đuôi xe trước, em chạy tầm 4g-5g chiều .

Có ngày Teana màu xanh cũng lên dĩa.:D...em đã từng đu theo 1 em 61 "chẻ phải"....con rắn trắng đen nó "mổ" ngay em chứ khg thịt chú kia nhá....khu vực trên Đại Nam một chút.

Last edited by a moderator:
Hạng D
Vâng, cảm ơn bác bomdien và bác canadabuon đã reply sớm cho em. Do em chủ quan quá, trước giờ ra khỏi TPHCM là nhìn bảng báo và hỏi xe ngược chiều kỹ lắm, mình sai thì mình chịu phạt vậy, ko bị lần này cũng bị lần sau à. Em bị giam bằng và cavet 1 tuần, 24 này đi lấy. Lúc ây em ngán lão xxx già kia quá, tự nhiên cảm thấy mất hình tượng về mấy đồng chí xxx quá. Thực ra nếu bác nào muốn gài mấy chú xxx thì dễ ẹt, công cụ phương tiện quay chụp ghi âm lén đầy ra đấy, nhưng em nghĩ chả hơi sức đâu mà chiến đấu với bọn này, hết thằng này lại có thằng khác. Để thời gian kiếm tiền đổ xăng cho sướng, bác nhỉ. :)
Bác nào có địa chỉ cụ thể giúp em được ko ạ, em đi BD ko có Vietmap lạng quạng lại lạc đường ấy chứ.

Hạng C
27/1/08
600
4
18
40
OSCF
phòng CSGT tỉnh Bình Dương thì nằm gần chùa Bà, nằm trên dường bs Yersin, đối diện siêu thị Citimart và văn phòng Cty FPT Bình Dương. bác xài Viet map thì tìm ra thôi. Còn đóng tiền thì tại Kho bạc tỉnh Bình Dương, nằm gần đài truyền hình BD, ở tại phòng CSGT có bảng chỉ dẫn đó. Bác đưa xe ôm đi đóng dùm coi chừng họ đi luôn nha bác. Bác chắc cũng còn trẻ nên mấy xxx nói chuyện như vây hả? đại lộ BD bắn tốc độ từ mùng 4 Tết, mấy bác đi Đại Nam chiều về coi chừng khúc gần Dh BD phía bên viện bảo tàng nha, xxx đổi điểm bắn lại đó.

Hạng D
Vâng, em cảm ơn bác. Em cũng ko định làm phiền các bác, nhưng nếu đi đường mà vừa đi vừa tấp lề hỏi thăm thì mất thời gian và nguy hiểm nữa.
Em năm nay 31, nhỏ hơn "anh" xxx già kia chắc hơn chục mùa lá rụng, hihi...

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
tiện thể cho em hỏi nếu từ Đại Nam mà muốn qua Biên Hoà thì đi đường nào , em ko biết đường nên hôm qua phải chạy QL13 ngược xuống tận Kha Vạn Cân ra lại ngã tư Thủ Đức rồi chạy xa lộ Hà Nội lên ngả 3 vũng tàu , tốn xăng và thời gian quá, hỏi chú bảo vệ Đại Nam thì chú đó cũng bó tay.

Hạng C
27/1/08
600
4
18
40
OSCF
em mới xem thử trên Vietmap thì bác chọn điểm đến là Bình Dương, tx TDM. Bác tìm siêu thị Citimart là đc. Khi bác làm xong hết mọi thủ tục, từ phòng CSGT bác chạy thẳng lại đại lộ BD, tới ngã 4 đèn xanh đèn đỏ gọi là ngã 4 chợ Đình thì bác cứ chạy thẳng, chắc ăn thì bác ở Viet map chọn điểm đến là Biên Hòa sẽ tới thôi. Lưu ý là từ BD đi Biên hòa bác qua 2 trạm thu phí, bác giử vé để đi đầu trạm và cuối trạm. Bác quăng là phải mua lại đó. Con đường chỉ theo Viet map sẽ đi cặp theo con sông Đồng Nai tới Cầu Hóa An, bác quẹo trái qua cầu sẽ vào Tp Biên Hòa.