Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
40
lý do đầu tiên em nghĩ do bác đậu xe qua khi vừa nổ máy thì tua máy luôn luôn cao tầm 1200v, bác nên để nổ máy cho tua máy xuống 800v khi đó máy ổn định thì hảy cài số ,bác thử xem còn kêu ko . nếu còn thì phải nhờ bác Quái Xế thôi

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn
phibienhoa nói:
huyluong nói:
vuhoang8x nói:
Em đang đi focus MT. Lúc mới mua xe em vào số lùi củng bị như bác. Không biết do lỗi hay tại mình. Khi vào số lùi đẩy cần số sát qua phải rồi kéo về phía sau và quan trọng phải lắng nghe và cảm nhận bằng tay xem có "ăn số" không.
Có lúc buổi sáng phải vào số 3 vài lần mới vào số lùi được. Khong biết các hãng khác thế nào ?
Bác Petrol help anh em cái. Xe em còn bảo hành.
Vào số lùi và số 1 khó thì bác chuẩn bị thay mâm ép nhé :D
Nếu xe xãy ra các hiện tượng này... với các tài..!
đã chạy nhiều loại xe. và lái xe có KN 1 năm trở lên..
và đã lái xe này liên tục trong 3-5 ngày.. mà xãy ra hiện tượng trên.. thì hãy phán do XE..
nhìu khi thằng bạn em nó hỏi búa xua la mua... xe nó đủ thứ bịnh..!!!
Em qua thử.. chả bị khỉ gì..! chỉ do trình nó non nên mạo nhận..
em hết:cool:
Phục Bác Ba Phi :D:D

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
ANDY1606 nói:
lý do đầu tiên em nghĩ do bác đậu xe qua khi vừa nổ máy thì tua máy luôn luôn cao tầm 1200v, bác nên để nổ máy cho tua máy xuống 800v khi đó máy ổn định thì hảy cài số ,bác thử xem còn kêu ko . nếu còn thì phải nhờ bác Quái Xế thôi
đâu có bác, em toàn để xuống 800 ko đó, chỉ có tụi ở bãi là đề rồi wất thôi.
Kết luận cuối cùng: con FFi khác cũng bị y chang, để vậy chạy luôn :D:D:D
hư bỏ đổi Mong, oải FFi rồi

Hạng B2
12/3/12
135
2
18
43
Hoa quả sơn
Do Audio của bác tiếng hát ác tiếng bom nên nghe chưa chính xác lắm. Nhưng với Fo cụt và FFi 1.4MT bác để ý dùm chỗ bác đậu xe có bị dốc hay không, nếu có dốc xe đang trôi dù rất nhẹ mà Zô số de sẽ có tiếng kêu từ hộp số do không đồng tốc. Nhưng mà đây là cái Em đã gặp còn bác xe còn mới bác lên hãng kiểm tra cho yên tâm nhé bác. Vợ mới cưới mà suốt ngày cứ cảm cúm với đâu bụng thì làm ăn gì được :D:D:D

Tập Lái
12/11/11
44
1
0
Theo em biết thì Ford Focus MT và Ffiesta MT có kết cấu bộ ly hợp giống nhau. Bác thử làm theo em nói có hết ko nhá.
"khi vào số de (lùi) Bác đạp côn sát sàn giữ côn khoảng 5 giây rồi hãy kéo cần số vào số de"
Nếu ko nghe tiếng kêu đó phát ra nữa thì xe Bác bình thường. có lý do tại sao em sẽ lý...giải sao. lâu lâu ném 1cục em dzọt

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
Evoque12 nói:
Theo em biết thì Ford Focus MT và Ffiesta MT có kết cấu bộ ly hợp giống nhau. Bác thử làm theo em nói có hết ko nhá.
"khi vào số de (lùi) Bác đạp côn sát sàn giữ côn khoảng 5 giây rồi hãy kéo cần số vào số de"
Nếu ko nghe tiếng kêu đó phát ra nữa thì xe Bác bình thường. có lý do tại sao em sẽ lý...giải sao. lâu lâu ném 1cục em dzọt
ý của bác cũng y như ý của bác QuaiXe, chìu nay em đã test thử, và đúng như bác nói, đạp lâu, vào số, chỉ kiu tiếng cạch nhẹ nhàng, cám ơn bác Evoque và bác QuaiXe
lạ 1 điều là điều này ko thấy ghi trong hướng dẫn

Hạng D
27/10/05
3.284
4.852
113
Thái dương hệ
Evoque12 nói:
nói luôn cho anh em biết chớ bác ném 1 cục rồi dzọt thì ác quá ác.....
:D

Hạng D
11/7/11
1.352
478
83
44
Dô vô số chưa ăn và chưa đúng cách nên nó kêu rẹt rẹt vậy. Cài số dứt khoát là ko bị đâu. Biết ý nó thì OK thôi àh. Bữa nào đãi em ly cafe em demo cho bác coi. Hehe

Hạng D
11/7/11
1.352
478
83
44
À quên nữa khi nào bác chủ chán xe thì bán rẻ em. Em múc thêm 1 con nữa cho nó sốc.