Hạng B1
17/10/17
95
573
113
44
Ba em có 1 miếng đất mua cũng tầm 20 năm rồi. Trước mua giấy tay, và năm 2015 cũng đã xin lên được sổ hồng (Đất trồng cây lâu năm)
xung quanh có 1 vài miếng thì chủ đất cũng đã xin lên đc sổ đỏ và xây nhà ở rồi ạh. Và e xin khẳng định là xin lên sổ đỏ (Đất thổ cư) là 100% đc, nhưng do ko có thời gian và cũng không rành nên ko tự xin lên được. Nên cứ để đó cho đến giờ.
--------
Mô tả chút về miếng đất:
Đi từ hướng Thành phố đi Q.Lộ 1 vừa qua cầu vượt Nguyễn Văn Linh quẹo trái vào, chạy qua chợ tự phát (hay chợ Hưng Long gì đó) chừng 100-200 có đường cũng lớn (xe tải vào đc,Em nghe nói sau này là bến xe Miền Tây về ngay đây luôn ạh) quẹo phải vào đi tầm 50m quẹo phải vào hẽm (hẽm đi đc 1 chiếc xe máy, 2 chiếc thì phải nhường ngau mới qua đc) chạy vào tầm 20-30m là tới ngã khúc kua quẹo. Và miếng Đất của ba em là miếng ngay Góc kua đó luôn ạh.
--------
Hiện tại thì do không có nhu cầu nên muốn bán miếng đất đó mà gia đình em thì ai cũng có việc làm, không coa thời gian chạy quảnh quẩn khu đó để hỏi giá để biết đc giá trị thật sự.
-------
Nay em lập topic này nhờ các cao nhân BĐS trong OS định giá dùm em miếng đất với tình trạng sổ hồng này luôn ạh.

View attachment 1879351 View attachment 1879352 View attachment 1879353
đất này của bạn chưa chuyển liền được đâu. Dịch vụ ko dám nhận thời gian chuyển rõ ràng bao lâu là đúng rồi. Nếu bạn muốn biết lí do vì sao ko chuyển được thì ghé công ty đo vẽ nào đó ? Bảo họ check cho .

Hạng B2
28/5/14
169
177
53
có 2 yếu điểm:
thứ nhất: đất trồng cây
thứ 2: đường vào 1 xe máy (2 xe tránh nhau khó => tầm 1.5m)

Bác chủ nhanh nhất, cầm sổ này đi vay, ngân hàng định giá (tất nhiên có phí thẩm định) sau đó nhân 1.5 đến 2 lần là ra giá thị trường.