Tập Lái
1/3/17
18
14
3
40
Ba em có 1 miếng đất mua cũng tầm 20 năm rồi. Trước mua giấy tay, và năm 2015 cũng đã xin lên được sổ hồng (Đất trồng cây lâu năm)
xung quanh có 1 vài miếng thì chủ đất cũng đã xin lên đc sổ đỏ và xây nhà ở rồi ạh. Và e xin khẳng định là xin lên sổ đỏ (Đất thổ cư) là 100% đc, nhưng do ko có thời gian và cũng không rành nên ko tự xin lên được. Nên cứ để đó cho đến giờ.
--------
Mô tả chút về miếng đất:
Đi từ hướng Thành phố đi Q.Lộ 1 vừa qua cầu vượt Nguyễn Văn Linh quẹo trái vào, chạy qua chợ tự phát (hay chợ Hưng Long gì đó) chừng 100-200 có đường cũng lớn (xe tải vào đc,Em nghe nói sau này là bến xe Miền Tây về ngay đây luôn ạh) quẹo phải vào đi tầm 50m quẹo phải vào hẽm (hẽm đi đc 1 chiếc xe máy, 2 chiếc thì phải nhường ngau mới qua đc) chạy vào tầm 20-30m là tới ngã khúc kua quẹo. Và miếng Đất của ba em là miếng ngay Góc kua đó luôn ạh.
--------
Hiện tại thì do không có nhu cầu nên muốn bán miếng đất đó mà gia đình em thì ai cũng có việc làm, không coa thời gian chạy quảnh quẩn khu đó để hỏi giá để biết đc giá trị thật sự.
-------
Nay em lập topic này nhờ các cao nhân BĐS trong OS định giá dùm em miếng đất với tình trạng sổ hồng này luôn ạh.

Cho em hỏi giá đất xã An Phú Tây - Bình Chánh

Attachments

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.864
113
Sài Gòn
Ôi mạ ơi, có 57.1m2 mà còn là đất trồng cây lâu năm giờ cũng HOT luôn hả mái anh?
Mạnh dạng trả lần 2: 450 ngàn/1m2 x 57.1 = 25.695.000, thôi cho tròn 26 trẹo luôn.
Mua được chiếc xe máy ngon dồi. :D

Tập Lái
1/3/17
18
14
3
40
Dạ, em thật tình hỏi nghiêm túc.
Mấy anh chị đại gia xem miếng đất này không đáng bao thì em chịu.
Em không bán trên này, và cũng ko có ý định bán trên này. Chỉ là nghiêm túc hỏi giá trị thật tế của miếng đất thôi.
Mấy Anh Chị có hiểu biết và lòng tốt thì định giúp em, em cám ơn. (Như trên theo em là đất lên Thổ Cư được Ạh. và anh chị cứ xem là đất 100% lên Thổ đc để rm biết đc giá trị thật tế ạh)
Thanks anh chị.

Tập Lái
1/3/17
18
14
3
40
Dạ, trường hợp miếng đất của em 100% ko quy hoạch, và lên Thổ đc. Em ko bán trên này ạh. Em chỉ tham khảo để biết giá trị thật tế thôi.

Hạng C
9/2/12
814
20.309
93
Khu này ngon mà, đất dự án 25 30 chai một m2, lên thổ cư đi rồi bán cho được giá :D

Sun confirmed
Hạng C
23/7/04
866
4.998
93
TPHCM
Anh chủ nên quay về nơi miếng đất gửi qua môi giới sẽ rõ hơn

Chứ trên này toàn loser nên chém ác lắm

Em tính chém nữa nhưng đã có người book grap rồi nên thôi :D

Hạng B2
12/1/13
253
4.559
93
Củ chi dá đã 50tr/m2 dồi. Bình chánh cạnh pmh dự cũng 80-100 tr/m2 nha. Bán thấp quá sau nay đi ngang qua mãnh đây tức lòi dái.

Tập Lái
1/3/17
18
14
3
40
Khu này ngon mà, đất dự án 25 30 chai một m2, lên thổ cư đi rồi bán cho được giá :D
Dạ, lên thô cư thì được, nhưng em không rành, và cũng không quen ai làm giấy tờ. Người làm lên sổ Hồng giúp miếng Đất của em thì cảm giác tham lắm ạ (Trước đó ba em nhờ làm, và kể cho em nghe: kiểu như là đòi lấy tiền trước, và không chịu cam kết chừng nào xong dứt điểm.) Lần này muốn lên sổ đỏ hỏi người đó thì nói là bảo đảm lên được, và em đặt thẳng vấn đề luôn là tổng nhiu tiền cứ nói, chỉ cần 1 câu chắc chắn là 1 tuần, 1 tháng hay 1 năm, 10 năm là xong. Cho cái hẹn chính xác và ký giấy là đc. Thì người đó không chịu. Nên em cũng nãn luôn.
Và xin nhắc lại làm miếng đất kết bên miếng của em thì người ta do có thời gian nên đã tự đi làm sổ đỏ và xây nhà được luôn rồi, nên em chắc chắn 100% là lên Thổ đc ạh.

Anh chủ nên quay về nơi miếng đất gửi qua môi giới sẽ rõ hơn

Chứ trên này toàn loser nên chém ác lắm

Em tính chém nữa nhưng đã có người book grap rồi nên thôi :D

DẠ, em cũng tính gửi môi giới đó anh.
Nhưng em cũng muốn biết giá trị thật tế của miếng đất trước khi gửi môi giới ạh.