2/4/13
29
3
8
Da cac bac cho em duoc hoi ve tinh trang cai may lanh cua xe em tinh trang nhu sau:

- Xe em Kia morning sx TH doi xe 2011 ,chay dc 14500km ,tinh trang xe hoan hao ,chi co van de la cai may lanh luc vua khoi dong xe len bat thi khoang 20 giay co mui hoi hoi kho chiu sau do no binh thuong va chay rat tot, cho em xin phep hoi cac bac ti day la tinh trang chung cua dong xe nay hay do xe e co van de ve may lanh ah!!!

Da em la nguoi moi nen mong cac bac chi giao cho ah .Xin cam on

P/S: Cai ipad em dang bi hu phan mem danh tieng viet nen em xin phep danh khong dau mong cac bac bo qua cho ah.

Tập Lái
31/10/10
25
0
6
TH1: bác xem thử là có đang lấy gió ngoài ko? đôi khi lấy gió ngoài cũng bị hiện tượng này.
TH2: lock lạnh trong xe bị dơ, bác đem đi vệ sinh sẽ thơm lại ngay. nhưng xe bác đi ít thế thì th này khả năng ít xảy ra.

em chỉ nghĩ ra dc 2 trường hợp trên, có gì sai xót xin mấy bác cao thủ chỉ bảo thêm.
Chúc xe bác mau thơm. :D

Hạng B2
28/5/07
296
5
18
Mang đi kiểm tra xem có bị dò ga không bác, mùi gas máy lạnh cũng hôi hôi đó.

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
Xe em lúc trước có hiện tượng là mới mở thì có mùi hôi (như mùi cứt gà vậy ) khoảng 5 phút thì hết. Sau khi tham khảo 1 số ý kiến thì em làm như sau : Trước khi tắt máy xe thì tắt AC cho không khí lạnh thổi ra hết, đè máy xong thì lát sau mới bật AC. Em làm vậy khoảng tuần là hết tới giờ.

Hạng D
27/12/11
2.225
7
38
41
thang455411 nói:
Xe em lúc trước có hiện tượng là mới mở thì có mùi hôi (như mùi cứt gà vậy ) khoảng 5 phút thì hết. Sau khi tham khảo 1 số ý kiến thì em làm như sau : Trước khi tắt máy xe thì tắt AC cho không khí lạnh thổi ra hết, đè máy xong thì lát sau mới bật AC. Em làm vậy khoảng tuần là hết tới giờ.

Vụ này hay, thks Bác Thắng

thang455411 nói:
Anh Thắng cái gì cũng biết hen:D:D:D. Cái này hay quá anh....

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
quangvinhkia nói:
thang455411 nói:
Anh Thắng cái gì cũng biết hen:D:D:D. Cái này hay quá anh....
Em cũng gà lắm, chỉ thu thập ý kiến anh em rồi chia sẽ.
Máy lạnh bị hôi có nhiều nguyên nhân ( sau một thời gian khoảng 3 năm ( tương đương 100.000km ), dàn lạnh điều hoà sẽ bị bẩn do ẩm ướt, lọc giữ bụi bẩn cửa đường gió vào, có trường hợp, côn trùng, chuột chui vào trong hộp quạt gió điều hoà, thậm chí còn tha cả thịt, xương gà + cá vào trong, miếng thảm nhựa lót chân, mồ hôi dính trên ghế nỉ + da + nhựa táp lô ...... ) riêng xe em thì ngoài việc tự vệ sinh nội thất (quét dọn bằng khăn +chổi ) xem xét dàn lạnh thì em làm cách này hết hôi.

Hạng C
2/8/12
624
3
0
52
www.otosaigon.com
thang455411 nói:
Trước khi mình nổ máy, mình mà bật máy lạnh trước (máy lạnh chạy bình), thì mùi hôi trong máy lạnh nó ra, nhưng khi nổ máy trước, rồi mới bật máy lạnh thì ko có mùi gì.

Cho nên suy nghĩ của bác thang455 là chính xác.

Hạng D
30/5/12
2.632
5.825
113
Em ơi Sài Gòn phố
thang455411 nói:
Cái này vừa làm hết mùi, lại vừa bảo quản tăng tuổi thọ của máy lạnh xe nữa.

Vote cho bác.