Hạng B2
8/3/13
273
93
28
53
HCM
Mua 1 cái máy ozone, đi qua mấy bờ kênh nó bốc mùi vào xe ( dù đã lấy gió trong) thì em mở ozne khử hết liền, hết luôn mùi nước hoa + mùi thơm mới của xe luôn.

Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
Hauanhoa nói:
Mua 1 cái máy ozone, đi qua mấy bờ kênh nó bốc mùi vào xe ( dù đã lấy gió trong) thì em mở ozne khử hết liền, hết luôn mùi nước hoa + mùi thơm mới của xe luôn.

Có phải máy Lifepro hay Prolife gì đó ko bác. Em tính mua mà ko biết tác dụng thế nào.

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
quocdungjs nói:
Hauanhoa nói:

Có phải máy Lifepro hay Prolife gì đó ko bác. Em tính mua mà ko biết tác dụng thế nào.
Theo em không có hiệu quả lắm đâu cụ ơi, nhất là hiệu quả tức thời. Giá thì vài trăm cho tới vài triệu

Hạng B2
8/3/13
273
93
28
53
HCM
"có phải máy Lifepro hay prolife gì đó ko bác. Em tính mua mà không biết tác dụng thế nào."
Loại bác nói đó em thấy bác phươngcarall hay mấy chổ bán đồ chơi oto khác có bán (giá>700K gì đó, có loại nhỏ rẻ hơn). Em chưa xài loại đó nên không biết, nhưng nghe qc thì em thấy chức năng tương loại em đang xài thôi.
Em mua Ozne TY-100B ở 106bis đường 3/2, loại này nhỏ gọn em xài thấy ok lắm, mở 30s là hết mùi liền, nhưng nếu bác có xài ozne thì đừng lạm dụng nó nhiều nhé.
Ý kiến bác Thang rất hay, em vẫn thường làm và thấy có hiệu quả, còn ozne chỉ xử lý mùi lạ bất ngờ trên xe thôi.

Last edited by a moderator:
Hạng C
24/5/08
887
167
43
www.facebook.com
em mở ozone của lifepro thấy mùi chua chua khó chịu lắm, không biết là ozone nó vậy hay máy em có trục trặc gì? bình thường em hay bật chức năng ion thôi mà cũng không biết có tác dụng gì nữa.

Hạng B2
6/12/12
368
6
18
30
Cần Thơ Cité
E làm theo a Thắng nói từ lúc mua xe tới giờ, vì cách này còn có công dụng nữa là bảo vệ ắc quy xe nữa, máy xe nhỏ nên k bật máy lạnh sẽ giảm tải cho xe

Tuy nhiẻn, hiện tại xe e đã đc 5.000km và có hiện tượng bật A/C nó k lạnh nữa mà phải giảm nhiệt độ sâu nó mới lạnh, theo ngu kiến của e là có thể xe e đang hết ga lạnh, mới đi xe Picanto lần đầu nên mong đc các A chia sẻ hiện tượng nầy,

Thân!

Hạng B2
8/3/13
273
93
28
53
HCM
Bác Kowbay vệ sinh lọc kạnh đi, nó sẽ giảm tiếng ồn máy lạnh nữa, nếu chưa biết tháo lọc thì khi đi bảo trì bác hỏi thợ cách tháo nhé, rồi lần sau mình tự làm luôn, còn ga lạnh em nghĩ ko có vấn đề gì đâu.
Ozne có mùi khét khét, chứ không phải mùi chua chua

Last edited by a moderator:
Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
lydung nói:
em mở ozone của lifepro thấy mùi chua chua khó chịu lắm, không biết là ozone nó vậy hay máy em có trục trặc gì? bình thường em hay bật chức năng ion thôi mà cũng không biết có tác dụng gì nữa.
Ozon có mùi hăn hắt rất khó chịu nên pác ngửi nư vậy là đúng rồi, hoặc khi nó hoạt động pác đưa mũi lại gần ngửi thử sẽ biêat mùi như thấy nào.
EM nghe khuyến cáo nên mở Ozon khoảng nửa tiếng trở lại rồi tắt, sau đó nửa tiếng mở lại. Tránh mở xuyên suốt thời gian dài, nhất là đậu xe mở máy lạnh ngủ vài tiếng mà có mở Ozon mặc dù có hạ kính xuống chút.