Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
5/12/07
780
1.952
93
vnexpress.com.vn
Em có một anh bạn việt kiều vừa về nước, hôm nay rủ em đi xem đất KQH Trần Thái - Nhà Bè, anh bạn bảo là có người quen muốn sang lại nền đất biệt thự giá khoảng tầm 35-36 triệu/M2. Khu này giáp với Q7 (cách 1 cây cầu Ng Hữu Thọ), cách MT đường N.H.Thọ khoảng 300m, phía ngoài mặt tiền N.H.Thọ là 1 dự án của cty khác, đối diện bên kia đường N.H.Thọ là dự án của HAGL.
Cơ sở HT khu Trần Thái chưa hoàn chỉnh, dự án cũng nhỏ, có 1 block chung cư đang đào móng, lác đác chỉ có vài căn biệt thư được xây, bên trong có sân tennic và sân bóng đá mini... Nói chung là còn vắng vẻ lắm.
Em thì hơi gà khu này (trước giờ chưa nghe tên), nên không nắm giá cả, nhưng linh tính em cho là quá cao. Còn ông bạn (chủ đất) của ảnh này thì cứ điện thoại nói giá đó rẻ khuyên ảnh nên lấy gấp(???), em thì khuyên ảnh nên từ từ tìm hiểu. Chủ đất hẹn trưa mai sẽ cho xe chở em và anh bạn đi xem chính xác nền đất.
Các bác am hiểu khu này tư vấn cho em gấp nhé. Xin cám ơn trước ạ!

KDC Trần Thái - Tân An Huy (Thuộc Nhà Bè)
Khu này vị trí đẹp, gần sông, Phú Mỹ Hưng, TT thương mai, khu văn phòng ...gần rất nhiều thứ và cả dây điện cao thế nữa :D.
Giá rổ khu Biệt thự Trần Thái : Diện tích khu này từ 200-350m2 giá từ 28tr/m2.
Khu Tân An Huy: diện tích 6x20m,7.5x18m,10x18m..... giá cũng từ 27-40tr/m2.
Giá thì tùy vị trí có gần sông hay gần dây điện không...:p
Pháp lý : Hợp đồng xây nhà xong ra sổ hồng.
Khu này đang phải làm móng mới sang tên được.

Hạng B2
21/1/10
160
22
18
Khu KDC Trần Thái - Tân An Huy này bữa e có đi xem, vị trí cực ngon, đầu tư thì sợ hơi lâu, nhưng nếu kg care các đường dây điện mà xây ở thì e nghĩ sau này khu này ngon sát kề bên PMH, kg có dính tới dân cư hiện hữu nên kg xô bồ, giờ thì còn vắng quá xây ở cũng sợ.

Hạng B2
27/4/07
439
1.322
123
Nếu 35-36t/m2 thì mua khu Sadeco ven sông ngon hơn, đã có sổ đỏ luôn, hàng ngày chui qua chui lại đường điện cao thế chắc súng tịt ngòi luôn quá

Status
Không mở trả lời sau này.