Tập Lái
25/3/07
26
0
0
Em thấy máy con Lac đonmgs mác Chevrolet là sao vấy mấy bác hai thằng này là anh em vói nhau hả Em không biết được

Hạng B1
1/3/07
79
0
0
35
RE: Cho em hỏi ngu về chevrolet va dewoo ????????

Theo em biết thì Chev thuộc sở hữu của GM. Khoảng năm 2000 thì phải, GM thu mua Daewoo. Giờ 2 thằng Chev và Dae là anh em cùng 1 nhà. Ở Mỹ ko ưa Dae nên 1 số xe của Dae phải đóng mác Chev, còn ở thị trường Hàn quốc hay Việt nam vẫn bán mác Dae. Điển hình con Lacet ở Mỹ là mác Chev Optra cơ. Mấy bác VN gắn mác Chev Optra cho Tây thôi, chứ mấy xe là Optra xịn đâu :D

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

DW đã bị tập đoàn GM của mẽo mua lại từ lâu rồi nên mấy cái nhãn xe của DW bây h đều được đeo mác Chevrolet đây là một cái tên mác xe của GM, nhưng LAC, CAP, Matis vẫn xe của bọn củ sâm thôi chứ chả có xe Mỹ nào cả, chỉ được cái mác xe và cái lo gô thôi bác ợ

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Do thị trường các nước đang phát triển thích xe giá rẻ nên GM đã mua lại Deawoo và đổi tên thành GM-Deawoo nhằm mục đích tận dụng được khả năng sx xe giá rẽ của Deawoo.
Lacetti được sản xuất đầu tiên năm 2003 và là một trong những chiếc xe có nhiều tên :
Deawoo Lacetti, Buick Excelle, Suzuki Forenza, Holden Viva và Chevrolet Lacetti hay Chevrolet Optra.
Nhưng thực ra tất cả đều giống nhau và linh kiện đều được sản xuất tại Hàn Quốc.

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

@dkhoi Bác kinh doanh ngành du lịch mà sao nghiên cứu và rành xe quá vậy ? cái gì cũng biết !! xe gì cũng biết mà hình như ít rành về sửa xe ? chắc đi xe mới không mà ? hix hix một mem pro về xe .

Hạng B2
18/4/07
286
36
28
38
Kien Giang

Trích đoạn: dkhoi

Do thị trường các nước đang phát triển thích xe giá rẻ nên GM đã mua lại Deawoo và đổi tên thành GM-Deawoo nhằm mục đích tận dụng được khả năng sx xe giá rẽ của Deawoo.
Lacetti được sản xuất đầu tiên năm 2003 và là một trong những chiếc xe có nhiều tên :
Deawoo Lacetti, Buick Excelle, Suzuki Forenza, Holden Viva và Chevrolet Lacetti hay Chevrolet Optra.
Nhưng thực ra tất cả đều giống nhau và linh kiện đều được sản xuất tại Hàn Quốc.

cho em thắc mắc cái này , Suzuki cũng là công ty con của GM sao bác

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Trích đoạn: Duy siena

@dkhoi Bác kinh doanh ngành du lịch mà sao nghiên cứu và rành xe quá vậy ? cái gì cũng biết !! xe gì cũng biết mà hình như ít rành về sửa xe ? chắc đi xe mới không mà ? hix hix một mem pro về xe .
Híc híc em đâu có gì hay đâu bác. Hồi lúc trước em làm trong ngành oto ở phòng tiếp thị nên "bị" phải bíêt mấy chuyện này nên hóng hớt cho vui. Còn về sửa xe thì chỉ ngồi nghe các bác bàn thôi em xin botay.com. Đi xe mới thì bác nói đúng nhưng mà là đi ké xe người ta thôi.....:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Trích đoạn: xedom
cho em thắc mắc cái này , Suzuki cũng là công ty con của GM sao bác

Suzuki không phải là công ty con của GM.
Có ba hình thức để cùng một kiểu xe nhưng có nhiều mác xe khác nhau như sau:
1. Các hãng xe của cùng một Công ty.
Thí dụ: điển hình là GM với Deawoo Lacetti...
2. Bán xe cho hãng khác.
Thí dụ: GM có bán 2 xe của Deawoo cho Suzuki đó chính là:
Deawoo Magnus ( model trước đó tên Daewoo Leganza ) và được Suzuki đặt tên là:Suzuki Verona
Deawoo Lacetti ( model trước đó tên Daewoo Nubira ) và được Suzuki đặt tên là:Suzuki Forenza
3. Trao đổi cho nhau.
Thí dụ: Sự trao đổi giữa Isuzu và Honda từ 1996 đến 1999
Nhằm bổ sung cho nhau khi Isuzu thi không có xe 4 chổ và MPV còn Honda thì không có SUV
Honda có Isuzu Rodeo và Isuzu Trooper bán dưới tên Honda Passport và Acura SLX
Isuzu có Honda Odyssey và Honda Civic bán dưới tên Isuzu Oasis và Isuzu Gemini

Last edited by a moderator:
Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Chevrolet Aveo chính là Gentra ở VN

Không biết em có mắc cái bệnh sính hàng xịn không mà thấy chiếc Aveo mang logo của Chevrolet nhìn hoành tráng hơn hẳn, còn chiếc Gentra trông cứ cục mịch thế nào ấy :D

Hạng B2
18/4/07
286
36
28
38
Kien Giang

Thank bác dkhoi nhìu , bây h thì em đã hiểu Panadol diệt ..chuột như thế nào :D
@bác Việt Nam Đồng : em chưa thấy chiếc Aveo , nhưng nhìn chiếc Gentra là em ưa ko vô :mad: , chắc em giống bác , gặp chiếc Aveo ưa mới vô :D