Tập Lái
5/2/15
8
2
3
Xe em đi 13k km, đứng yên hoặc de đánh hết lái thì nghe "cụp...cụp" dưới gầm nhưng chạy qua ổ gà thì ko nghe gì, em hỏi cố vấn trong hãng thì nói bình thường, cho em hỏi dòng F30 nó như vậy hay xe em có vấn đề gì, em muốn kiểm tra kỹ dàn gầm thì kiểm tra ở đâu ngoài hãng ? tks !!!

Tập Lái
5/2/15
8
2
3
Chán quá, hôm nay đưa xe vào Quang Vũ ADV (em search trên mạng) thì họ tháo tung dàn gầm ra và phán xe hư 6 cái rotuyn, em hơi thắc mắc vì cần gì phải bung dàn gầm ra và làm gì hư 6 cái vì xe mới tinh đi kỹ nhưng lỡ tháo rồi thì thay mới luôn, nhưng thợ nói có thể phục hồi nên em phục hồi hết 3 triệu, sau khi phục hồi thì tay lái nặng hơn, trả lái trợ lực yếuxíu, một ngày mất tiền mất thời gian mà thêm bệnh vào xe, qua tuần em sẽ thay mới toàn bộ 6 cái rotuyn phục hồi, do cuối năm hãng full nên em mới làm gara ngoài, hic .

Hạng B2
23/5/13
322
207
43
Bà Rịa
Chia buồn với bác chủ..mong bác sẽ chọn đc Gara nào uy tín chuyên về "bê em" thì sẽ yên tâm hơn bác à.chúc bồ nhí bác mau sớm bình phục đón tết cùng bác.

Tập Lái
5/2/15
8
2
3
Tks bác, em đã alo cho cố vấn trong hãng thì cho rằng routyn ko thể nhanh hư và hư đều như vậy được (mỗi bên 3 cái), hồi sáng em thấy vết rách ở cao su chụp bụi rotuyn, em ko biết vết rách đó là do thợ vô tình hay cố tình làm nhưng chắc chắn vết rách còn rất mới, xem như đây là 1 bài học.

hdv confirmed
Hạng B2
24/2/05
253
79
28
bác ơi, xe hư thì tốt nhất là vào hãng kiểm tra, nếu gara ngoài thì phải là gara quen. Chứ bác cho xe xịn vào gara lạ thì kiểu gì cũng bị " thuốc", lợn lành thành lợn què..

Hạng B2
3/10/11
150
106
43
40
Trước đây xe em cũng bị như vậy nhưng tự nhiên nó hết, e cũng chẳng hiểu sao luôn? Xe e Hyundai

Hạng C
10/4/13
750
605
93
48
TP HCM
Bac co dem msy cai rotuyn cua bac ve ko, den son auto vn911 lap lai la ok, hang zin lam ji nhanh hu vay, qv hoi xua em cung bi rui, chia buon voi bac. Sr em ko viet co dau dc

Tập Lái
5/2/15
8
2
3
Bac co dem msy cai rotuyn cua bac ve ko, den son auto vn911 lap lai la ok, hang zin lam ji nhanh hu vay, qv hoi xua em cung bi rui, chia buon voi bac. Sr em ko viet co dau dc

Mấy cái routyn nó phục hồi lại rồi bác, nhưng chạy cảm giác ko như hàng original, hnay em sẽ thay mới hết 6 cây, bác nào lấy em tặng 6 cây này, mà gara ngoài có chổ nào thay hàng original ko các bác? vào hãng đặt hẹn chán qúa.

Chỉnh sửa cuối:
Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Chia buồn cùng bác trước. Không kịp đọc cái topic này, mà sao bác quyết đem sửa/phục hồi nhanh thế!!!??? F30 không thể nào hư nhanh vậy được trừ khi bác suốt ngày off road.

Thôi chuyện đã lỡ, bây giờ bác chạy tạm đi, rồi nhờ anh em trên này order hàng original hoặc OEM về thay thế,có khả năng phục hồi lại như trước.

Xe BMW mà đem phục hồi thì khả năng mất "cảm giác lái" là rất rất cao, các bác khác trước khi làm nên cân nhắc chuyện này.

Tập Lái
5/2/15
8
2
3
Em chỉ đi kiểm tra thôi bác, đâu ngờ chuyện xảy ra như vậy, lúc xe vừa vào thấy thằng con ông chủ lại chụp số VIN xe là em thấy lạ rồi, chưa biết xe đã hư gì mà check mã phụ tùng làm gì ? nói chung mọi hành động của gara này em thấy có gì đó ko ổn, tiền em ko tiếc nhưng bị như vậy thấy tức lắm, thôi em sẽ mua hàng trong hãng ra nhờ gara ngoài thay nếu hãng full xe, tks !!!