Tập Lái
25/11/19
2
3
0
40
Cho em hỏi tuyến đường từ Q7 về Q9 (đi qua cầu Phú Mỹ)
Em thường xuyên phải đi làm về đường này. Mọi khi thì em đi về sớm tầm 16h,17h thì đường rất vắng và dễ đi, ( chỉ từ sau 19h mới nhiều xe tải + container ). Nhưng khoảng 1 tuần gần đây ngay từ 16h đã rất nhiều xe tải, xe đầu kéo, container chạy, thường kẹt cứng ngay khúc vừa từ trạm thu phí cầu đi ra.

Trạm thu phí thì 5 làn, ra ngoài khúc đường võ chí công thì chỉ có 2 làn nên xe nào cũng chen vào. Trong khi xe em thì bé như con kiến chui rúc giữa đám khổng lồ kia.

Cho em hỏi có bác nào biết gần đây có thay đổi gì mà tự nhiên xe đông lên vậy không ạ? Là ngắn hạn hay dài hạn, nếu cứ tiếp tục như thế chắc em phải đổi tuyến đường khác quá :(

Như thế này nguy hiểm quá

Last edited by a moderator:
Hạng C
25/7/11
840
49.215
93
Đường đông hay vắng phụ thuộc vào mật độ của cái cảng.
Mùa này cuối năm, mật độ nó sẽ tăng cao hơn dẫn đến kẹt xe thường xuyên và xe phải đi sớm hơn.
Từ đây đến khoảng giữa tháng 12, bạn sẽ thấy nó càng lúc càng đông hơn. Sau đó nó sẽ giảm dần và vắng trở lại khi gần đến Tết. Sau đó qua Tết thì tăng từ từ lên lại cho đến khi Rằm Tháng 7.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Thời điểm này bác chịu khó về Hoàng diệu, qua cầu chui xuống hầm TT ra Mai chí Thọ. Tuy xa nhưng ít kẹt xe và chay yên tâm hơn.

Hạng B2
31/3/17
221
336
68
Nên tranh thủ về sớm chạy qua Hoàng Diệu mà về tầm 4g30, đi làm sớm cũng đỡ hơn

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Em thường xuyên phải đi làm về đường này. Mọi khi thì em đi về sớm tầm 16h,17h thì đường rất vắng và dễ đi, ( chỉ từ sau 19h mới nhiều xe tải + container ). Nhưng khoảng 1 tuần gần đây ngay từ 16h đã rất nhiều xe tải, xe đầu kéo, container chạy, thường kẹt cứng ngay khúc vừa từ trạm thu phí cầu đi ra.

Trạm thu phí thì 5 làn, ra ngoài khúc đường võ chí công thì chỉ có 2 làn nên xe nào cũng chen vào. Trong khi xe em thì bé như con kiến chui rúc giữa đám khổng lồ kia.

Cho em hỏi có bác nào biết gần đây có thay đổi gì mà tự nhiên xe đông lên vậy không ạ? Là ngắn hạn hay dài hạn, nếu cứ tiếp tục như thế chắc em phải đổi tuyến đường khác quá :(

Như thế này nguy hiểm quá
Cái hình minh họa này không phù hợp rồi. Đoạn này là chỗ xa lộ Hà Nội quẹo vào Mai Chí Thọ, chủ yếu kẹt do nút thắt chỗ đường dẫn lên cao tốc.

• Like
Reactions: pntthuong