Hạng B1
24/2/09
88
1
0
Sóc Trăng
Từ lúc em tìm hiểu về xe, em toàn nghĩ đến xe mui trần cứng, mặc dù giờ chỉ đang chạy Nouvo đời cũ! Hôm nay chợt nghĩ đến 1 vấn đề, nhờ các bác giúp em thông thêm chút nữa!
1) Xe mui trần cứng (BMW series 3 Convertible) có thể mở 1 phần mui như sunroof kô??? Vì lúc muốn nằm trong xe ngắm sao, hay là ngủ tại xe mà mở toàn mui thì bất tiện quá!
2) Với đường xá kém như VN (ghồ ghề, sửa chữa, chắp vá) thì sau bao nhiêu năm cái mui kô còn ngon như trước (đóng - mở - chạy kiu kót két, kô còn kín) và độ cách âm của mui trần cứng so với sedan khoảng bao nhiêu phần trăm?
Em hỏi nhiều vậy để xem em còn mơ convertible nữa kô, hay là chuyển sở thích qua Sedan hay Coupe?
Thanks các bác rất nhiều!

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/1/08
1.617
7
38
Phan Thiết
Em biết câu 1 thôi :D, ko có kiểu mở nữa vời thế đâu bác, ra là ra luôn, đóng là đóng luôn.

Tập Lái
31/5/10
23
0
1
Mr. Key nói:
Từ lúc em tìm hiểu về xe, em toàn nghĩ đến xe mui trần cứng, mặc dù giờ chỉ đang chạy Nouvo đời cũ! Hôm nay chợt nghĩ đến 1 vấn đề, nhờ các bác giúp em thông thêm chút nữa!
1) Xe mui trần cứng (BMW series 3 Convertible) có thể mở 1 phần mui như sunroot kô??? Vì lúc muốn nằm trong xe ngắm sao, hay là ngủ tại xe mà mở toàn mui thì bất tiện quá!
2) Với đường xa kém như VN (ghồ ghề, sửa chữa, chắp vá) thì sau bao nhiêu năm cái mui kô còn ngon như trước (đóng - mở - chạy kiu kót két, kô còn kín) và độ cách âm của mui trần cứng so với sedan khoảng bao nhiêu phần trăm?
Em hỏi nhiều vậy để xem em còn mơ convertible nữa kô, hay là chuyển sở thích qua Sedan hay Coupe?
Thanks các bác rất nhiều!

Hi Bác!
Em thì chưa chạy BMW convertible nhưng e đã sở hữu con SLK 320 cũng đóng mở như vậy nên cũng biết chút chút. Em xin trả lời các câu hỏi của bác trên phương diện là kinh nghiệm về SLK nha.

1- Không được, đối với SLK và hình như cũng tương tự đối với seri 3.
2- Em sd SLK 2 năm thì thấy như sau: có hiện tượng kêu cót két khi qua ổ voi (chứ ko phải ổ gà) do xe bi vặn xoắn. Khắc phục bằng cách mua loại chai xịt gì đó làm mêm ron cao su của mui là hết. Cứ khoảng 1 tháng xịt 1 lần. Cách âm so với sedan cụ thể là Mer C240 (2004) thì như nhau, nhưng khi bác đi ga lớn tiếng pô hét to thì bên trong slk nghe rỏ hơn ( chắc nhà sản xuất muốn như thế vì tiếng pô nghe kích thích lắm).

Bác tìm bác nào có chiếc seri 3 convertible chạy ké mới cảm nhận tốt.

Hạng B1
28/4/09
67
0
0
Em cũng ở Sóc Trăng nè bác. Em chỉ sắm được Cerato thôi, chưa có cơ hội chạy những xe đắt tiền như thế nên không ý kiến :D