Tập Lái
15/12/12
42
0
6
31
Em là người mới tham gia diễn đàn và đang dự định qua tết sẽ mua 1 em Aveo 2012, e tham khảo ở rất nhiều nơi và mỗi nơi giá lại khác nhau. Vậy các bác cho e hỏi 1 e Aveo full option thì giá khoảng bao nhiêu, nếu cho e nó ra đường có biển luôn thì phải chuẩn bị bao nhiêu tiền mới đủ. Em ở Hậu Giang cũng gần Cần Thơ lắm nhưng mà tìm kiếm đại lý thì chỉ có ở An Giang thôi nên hơi bất tiện cho mỗi lần đi bảo trì, e muốn bt ở Cần Thơ có chổ nào bán xe Chevrolet không và ở Cần Thơ có địa điểm bảo hành của chevrolet hay không. Em là người mới mong các bác tư vấn giúp em, đừng chém e tội nghiệp.

Hạng C
9/5/08
852
304
63
Eveo hình như chỉ có 1 loại duy nhất hà, ko có option cho mình lựa, ra đường luôn thì khoảng ~ 440T đó bác.

Tập Lái
9/9/12
40
0
0
sao không mua trước tết bác ơi. không nên hoãn sự sung sướng này lại bác nhé

Tập Lái
15/12/12
42
0
6
31
Thank các bác nghe, tại ko bt đủ lúa mua không thôi, bây giờ mới đc có 400 chai hà nên ko dám mua, qua tết gôm tiền đủ rùi làm luôn, ah các bác nhân tiện cho mình hỏi là nếu vo showroom của chevrolet mình mua con eveo này mà mình yêu cầu đổi 4 cái bánh của nó thành mâm thì showroom có chịu không và tiền bù vô khoảng bao nhiêu, e muốn bt giá của e nó khi có mâm luôn mắc công ko đủ tiền đành ngậm ngùi đi về nữa.

Hạng C
7/2/12
657
1.091
93
themagiclove92 nói:
Thank các bác nghe, tại ko bt đủ lúa mua không thôi, bây giờ mới đc có 400 chai hà nên ko dám mua, qua tết gôm tiền đủ rùi làm luôn, ah các bác nhân tiện cho mình hỏi là nếu vo showroom của chevrolet mình mua con eveo này mà mình yêu cầu đổi 4 cái bánh của nó thành mâm thì showroom có chịu không và tiền bù vô khoảng bao nhiêu, e muốn bt giá của e nó khi có mâm luôn mắc công ko đủ tiền đành ngậm ngùi đi về nữa.

Xin chào bác !
có vài góp ý cho đồng hương nè. Về xe Aveo lúc mới mua là măm sắt, nếu bác muốn thay lên măm đúc thì sẽ đẹp hơn thôi, còn chuyện mua ở đâu và giá bao nhiêu thì bác nên ra khu ngã 6 Lý Thái Tổ + Lê Hồng Phong + Điện Biên Phủ tham khảo nhé, ở đó bán nhiều model cho bác lựa, chứ trong hãng không có bán đâu.
Bác nên tham khảo cái này nhé

Mâm đúc thời trang cho xe hơi
Dù những chiếc xe đời mới khi đưa ra thị trường đa số đều được nhà sản xuất trang bị mâm đúc, nhưng đây vẫn là mặt hàng được giới chơi xe chú ý tìm mua như đồ thời trang. Ấn tượng đầu tiên khi ngắm nhìn một chiếc xe từ bên ngoài là bộ mâm đúc. Nó chẳng khác nào đôi giày nơi chân của một người mẫu.
Cấu tạo và tác dụng
Khoảng vài năm trước, đa số xe hơi đều được trang bị mâm sắt. Chúng có cấu tạo khá đơn giản: làm bằng sắt hoặc thép, có rãnh gờ giúp cho mâm có thể ôm sát được vành xe, giữ cho lốp xe cố định một vị trí khi đã được bơm hơi. Loại mâm sắt này thường hay bị móp méo ngay cả với những va chạm nhẹ. Ngoài ra, những loại mâm này không có nét thẩm mỹ nếu không được dùng sơn phủ. Mâm đúc ra đời thời gian sau này, có cấu tạo bằng hợp kim nhôm, hơn hẳn mâm sắt về độ bền và rất cứng. Nó được đúc trực tiếp từ hợp kim nhôm nung chảy. Sau khi ở dạng thô, chúng được phay tiện, sơn xi và trở nên khoẻ khoắn, đẹp mắt qua bàn tay khéo léo của những người thợ. [font="%value"]Mâm đúc có độ cứng cao nên chịu va đập tốt hơn nhiều so với mâm sắt, lại thể hiện được phong cách sang trọng, thời trang cho một chiếc xe và chủ nhân của nó. Khi xe của bạn được thay thế một bộ mâm đúc, bạn sẽ cảm thấy rất khác biệt khi ngồi sau tay lái. Chiếc xe sẽ vững, chạy đầm và chuẩn hơn rất nhiều bởi sự cứng cáp của hợp kim nhôm. [font="%value"]Tuy nhiên, mâm đúc có một nhược điểm là sẽ rất khó phục hồi mỗi khi nó bị méo hoặc nứt bể. Cách duy nhất là thay mâm đúc mới, bởi có sửa chữa phục hồi thì cũng chẳng thể nào như ý.
Đa dạng mẫu mã
Khi mới được một vài hãng chuyên sản xuất đồ chơi cho xe hơi tung ra thị trường, mâm đúc có giá thành khá cao và được xếp vào loại hàng xa xỉ. Thời gian gần đây, đi cùng với sự phát triển của nhu cầu sử dụng ô tô ngày càng tăng, các hãng sản xuất đồ chơi ô tô trình làng rất nhiều loại mâm đúc có mẫu mã đẹp, bắt mắt và giá thành cũng ngày một hợp lý hơn. Chính vì vậy, nhiều người mua xe mới đã thay ngay một bộ mâm đúc có thiết kế hợp ý hơn. Mâm đúc bán trên thị trường hiện nay đa số là hàng của Mỹ, Đức, Hàn Quốc, Đài Loan và một vài liên doanh tại Việt Nam. Hai năm trở lại đây, mâm đúc rất phong phú về kiểu dáng, mẫu mã. Các loại mâm đúc được nhiều chủ xe ưa dùng nhất hiện nay là mâm xi bóng và mâm phay (chỉ phay tiện bằng phẳng, để trần không sơn xi). Ngoài ra, một số loại mâm đúc thể thao, loại sơn màu (đen, xanh, đỏ…) được dân sành chơi ưa chuộng, nhất là với những dân chơi “xe độ” hoặc xe thể thao. Đa số các loại mâm được ưa chuộng hiện nay là mâm dạng cánh sao. Thường là các loại mâm 5, 6, 7 hoặc 8 cánh và chia ra loại cánh đơn và cánh kép. Một số dân chơi xe hàng VIP hoặc các loại xe cổ thì lại ưa chuộng loại mâm đúc giả bánh căm. Giá một bộ mâm đúc cao thấp tùy theo từng loại sản phẩm và xuất xứ. Một bộ mâm đúc 4 cái xuất xứ Đài Loan, loại xi bóng 5 cánh kép có giá từ 9-12 triệu đồng; hàng của Hongkong, Thái Lan, Mỹ thì đắt hơn: khoảng 12-19 triệu đồng. Đối với những loại mâm thể thao, kiểu dáng đẹp và vào loại hàng độc có giá khá cao: thường được tính bằng đôla từ 2.500 đến trên 5.000 USD. Tất nhiên là sự sành điệu nào cũng có cái giá tương xứng.

Mâm nào lốp đó
Tuy rất nhiều chủng loại và mẫu mã như vậy, nhưng không phải bất cứ loại mâm nào cũng có thể gắn được cho một chiếc xe. Muốn thay mâm đúc, trước hết cần phải xem xe của mình phù hợp với loại mâm nào. Khi thay mâm, bạn phải xác định xem mình có ý định thay luôn lốp không hay vẫn giữ nguyên lốp đó. Nếu giữ nguyên loại lốp to thì dùng mâm nhỏ, nếu thay loại lốp mỏng thì có thể dùng mâm lớn hơn. Mâm đúc đa số hiện nay được sử dụng phổ biến với các loại mâm có kích thước từ 14 - 20 inch. Việc thay mâm nào nhất thiết phải đi đồng bộ với lốp cho phù hợp với từng loại xe. Chẳng hạn mâm 17 (tức 17 inch) lắp cho xe nhỏ thường dùng loại lốp 205/40; lắp cho xe 4 chỗ thông thường dùng lốp 215/45; các xe lớn hơn 5 chỗ thì dùng lốp 225 - 235/45; những dòng xe VIP còn có thể dùng đến lốp cỡ 235/55 hoặc 235/60.Mâm xe cũng tuỳ theo từng loại lỗ ốc: loại lỗ xa (dùng cho các dòng xe châu Âu) và loại lỗ gần (dùng cho các dòng xe châu Á). Khi muốn thay mâm đúc, tốt nhất bạn hãy tham khảo một số tài liệu và nhờ các garage tư vấn nên chọn loại nào là tối ưu nhất, đẹp nhất và an toàn nhất. Mâm đúc sẽ làm cho chiếc xe của bạn chắc chắn hơn, ngoại thất xe đẹp hơn và bạn có cảm giác chắc chắn hơn khi ngồi sau tay lái. [font="%value"]Tuy nhiên, chỉ những chiếc mâm đúc được sử dụng tối ưu nhất mới giúp thể hiện phong cách cho chiếc xe và cả chủ nhân của nó. Giá tham khảo một số mâm đúc (loại hàng hiếm) Mâm xi trắng hiệu BSA Hàng Nhật, loại 5 lỗ gần, 17'’ Giá tham khảo: 1.100 - 1.500 USD/bộ 4 cái Mâm xi màu xám thép Mercedes Hàng Đức, loại 5 lỗ xa, 19 Giá tham khảo: 5.500 USD/bộ Mâm xi màu xám thép hiệu VR Hàng Nhật, loại 5 lỗ gần, 17 Giá tham khảo: 1.800 USD/bô Chúng tôi có nhiều cỡ vành cho các loại xe, có nhiều mẫu mới nhất, hot nhất ... với giá rất hợp lý so với thị trường

Last edited by a moderator:
Hạng B1
26/11/12
88
0
0
53
themagiclove92 nói:
Em là người mới tham gia diễn đàn và đang dự định qua tết sẽ mua 1 em Aveo 2012, e tham khảo ở rất nhiều nơi và mỗi nơi giá lại khác nhau. Vậy các bác cho e hỏi 1 e Aveo full option thì giá khoảng bao nhiêu, nếu cho e nó ra đường có biển luôn thì phải chuẩn bị bao nhiêu tiền mới đủ. Em ở Hậu Giang cũng gần Cần Thơ lắm nhưng mà tìm kiếm đại lý thì chỉ có ở An Giang thôi nên hơi bất tiện cho mỗi lần đi bảo trì, e muốn bt ở Cần Thơ có chổ nào bán xe Chevrolet không và ở Cần Thơ có địa điểm bảo hành của chevrolet hay không. Em là người mới mong các bác tư vấn giúp em, đừng chém e tội nghiệp.
Xin chào bác !uThông thường 1 chiếc xe ô tô mới có thể lưu hành trên đường thì phải đóng các loại thuế sau
<span style=""color: #0000ff;"">1. Thuế trước bạ. </span>
Được tính như sau, có 2 cách tính: một là chi cục thuế ấn định phải thu bao nhiêu cho từng loại xe luôn, 2 là thu theo hóa đơn GTGT mà Đại lý bán xe xuất cho bác. cách tính = Hóa đơn GTGT x mức thuế mà chi cục thuế áp dụng
(Theo em biết thì Tp.HCM là 15%, và Bình Phước là 12%, còn lại đa phần các tỉnh miền tây là 10%)

<span style=""color: #0000ff;"">2. Chi phí đăng kí biển số. </span>
Đối với Tp.HCM là 2 triệu, còn lại các tỉnh tối đa là 1 triệu thôi.

<span style=""color: #0000ff;"">3. Chi phí đăng kiểm </span>
phần này là 260.000 (nhưng khi đăng kiểm thì bác cần phải có bảo hiểm dân sự, mà bảo hiểm dân sự đối với 4c là 450.000)

<span style=""color: #0000ff;"">4. Bảo hiểm thân xe. </span>
Cái này là tự nguyện tham gia của chủ xe thôi, thông thường đối với bảo hiểm uy tính như PVI= 1.8% x giá trị xe xuất trên hóa đơn GTGT, còn Liberty= 1.85% x giá trị xe xuất trên hóa đơn GTGT.

Thông thường giá của một số Đại lý sẽ chênh lệch nhau vài triệu, nhưng không nhiều tùy thuộc vào số lượng xe mà Đại lý đó đang có và vài yếu tố khác nữa. Đó là lý do giải thích tại sao mỗi nơi một giá như hiện nay, làm người tiêu dùng không biết phải lựa chọn như thế nào vì giá thấp thì liệu chất lượng dịch vụ sau bán hàng có tốt không hay như ông bà ta thường nói <span style=""color: #0000ff;"">"tiền nào của nấy". </span>

Hiện tại ở ĐBSCL chỉ có duy nhất Đại lý Thái Dương ở An Giang là Đại lý chính thức của Chevrolet Việt Nam thôi bác nhé.

Không biết bác mua xe với mục đích là gia đình sử dụng hay là có kết hợp với kinh doanh không, thông thường xe đi 5.000 km thì mới bảo dưỡng, đó có thể nói là quãng đường tương đối dài với mục đích là gia đình sử dụng nên khi nào xe đến lúc bảo dưỡng thì bác lên Xì gòn vừa kết hợp đưa vợ cả đi chơi vừa bảo dưỡng vợ 2 luôn. còn nếu bác chạy dịch vụ thì em nghị bác sẽ đi Xì gòn thường xuyên hơn, Hiện tại Xì gòn có nhiều Đại Lý (ở Quận: 8, 10, 12, Bình Tân, Bình Thạnh) của Chevrolet nên việc bảo dưỡng đối với bác cũng thuận lợi.

theo em cụm từ full option thì không được dùng nhiều trong thị trường xe lắp ráp trong nước của VN, vì nhà sản xuất chỉ sản xuất với các option đã được ấn định cho mỗi loại xe. Ví dụ như hiện tại Aveo là lazăng sắt, bác có yêu cầu lắp lazăng đúc cũng không được.
chứ không như những hãng như Audi hay BMW hay theo em biết thì khách hàng có thể yêu cầu lắm thêm option này hay option kia đối với một mẫu xe nào đó. Option em nói ở đây là các bộ phận, tính năng đi kèm theo xe do nhà sản xuất cung cấp nhé bác chứ không phải là phụ kiện kèm theo xe như : phim cách nhiệt, DVD, Camera de, lót sàn, che mưa,.....

Hạng C
28/5/07
510
358
63
Em cũng đang quan tâm như bác chủ, cho em hỏi thêm là đời 2012 có khác gì so với 2011 ko? Cách phân biệt thế nào?

Hạng B1
21/7/11
89
0
0
AVEO đời 2012 giống 2011
bác chủ nên mua trước tết để còn có xe chở bà cả đi chơi nữa
[blockquote]
<hr/>
CHEVROLET VIỆT LONG (chuyên phân phối sỉ ,lẻ dòng xe chevrolet)
Call MR Sang để có giá cả hợp lý
0915.879.552 / 0974.479.552
gmail: [email protected]
[/blockquote]

Tập Lái
15/12/12
42
0
6
31
Thanks các bác nghe, e đang cố gắng kiếm thêm lúa để tậu e nó trước tết nè mà ko bt có kịp không nữa thui.

Hạng C
7/2/12
657
1.091
93
lang_bat nói:
Em cũng đang quan tâm như bác chủ, cho em hỏi thêm là đời 2012 có khác gì so với 2011 ko? Cách phân biệt thế nào?
Cố gắng hốt em nó trước tết tây đi mấy bác ơi, tránh đêm dài lắm mộng, ủng hộ Chevy