Hạng B2
27/11/06
326
19
18
ho chi minh
em muốn biết focus s,mazda6,honda civic,chiếc nào ngon,cảm giác chạy focus s ra sao,có ngon hơn honda civic và mazda6 auto không vậy.cám ơn các bác

Hạng B1
2/11/06
53
0
0
RE: cho em hỏi về focus s 5 cửa

Tôi đã đi cả 3 loại xe , thực lòng đi Focus là thích nhất . Hình thức thì mỗi người có cách nhìn khác nhau . Tất nhiên chính sách bán hàng thì ghét nhất thằng Ford.

Hạng D
27/10/04
1.533
50
48
TP Bac Ho

vote mazda 6, vì em đang chạy và cực kỳ hài lòng về kiểi dáng, động cơ, độ bốc, rộng rãi, độ xe........

Bác cứ ra mấy hãng bảo chạy thử mấy chiếc này là bác biết à:D

Hạng B2
27/11/06
326
19
18
ho chi minh

vote mazda 6, vì em đang chạy và cực kỳ hài lòng về kiểi dáng, động cơ, độ bốc, rộng rãi, độ xe........

Bác cứ ra mấy hãng bảo chạy thử mấy chiếc này là bác biết à
em nghe nói mazda6 ,volăng cứng lắm mà.

Hạng B1
17/8/06
51
0
0

Tôi lại thấy nếu so 3 chiếc này thì chiếc civic 2.0 là nhất, máy rất bốc, thiết kế trong ngoài hiện đại. Chiếc focus thì tôi thấy máy xuống nhanh, chú em tôi có một chiếc chưa đi được 1 năm mà lúc đầu với bây giờ tôi đi đã thấy khác hẳn. Chú Maz6 thì chắc phải chạy AT, chạy MT gặp bữa tắc đường về chân bước xuống xe đầu gối run vì côn nặng quá:), với nội thất Maz6 thì vật liệu thấy rẻ tiền quá (về nội thất thì tôi thấy maz 3 hay hơn)

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

em thấy civic chả có gì là hiện đại cả
tinh vi thì có
cái loại ĐH tinh thể lỏng có từ đời 8 hoánh.thay vì làm chung một khoang ĐH lại nhét tuốt lên trên.rối mắt thêm
vì tài xế nhìn tua máy thì biết được tốc độ luôn.đằng này lại phải nhìn vào giữa táplô
ngoại thất cũng bình htường
em thấy dáng S là nhất rồi M3 tới m6 rồi civic đứng bét.về ngoại thất
trong đó M6 đáng mua nhất.vì nhiều bác mua xe chỉ vì kết cái form của em nó

Hạng D
29/6/04
1.115
9.133
113
Việt Nam
www.mail.yahoo.com

Trích đoạn: sonny

Tôi lại thấy nếu so 3 chiếc này thì chiếc civic 2.0 là nhất, máy rất bốc, thiết kế trong ngoài hiện đại. Chiếc focus thì tôi thấy máy xuống nhanh, chú em tôi có một chiếc chưa đi được 1 năm mà lúc đầu với bây giờ tôi đi đã thấy khác hẳn. Chú Maz6 thì chắc phải chạy AT, chạy MT gặp bữa tắc đường về chân bước xuống xe đầu gối run vì côn nặng quá:), với nội thất Maz6 thì vật liệu thấy rẻ tiền quá (về nội thất thì tôi thấy maz 3 hay hơn)
Sao nghe bẩu Focus máy ngon lắm mà bác ![8|] Với lại Focus S mới ra thôi mà, làm gì có Focus S chạy 1 năm dzậy, chắc hàng nhập !:D:D

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Em nghĩ tại thời điểm này lựa chọn Focus S là hợp lý và hợp thời.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

-Hiện nay Fò đang chơi bức gân khuyến mãi bảo hành tời 5năm , nhưng thực tình thì sau cơn lốc transit , doanh số bán của Fò cứ lèo tèo , may mà có em Mông đau cứu vãn đôi chút .
-Maz 6 AT cũng hay lắm , nhưng chạy trong tp thì quả là tay lái nặng và thực sự là khâu tăng tốc không sướng lắm ( theo cảm nhận của em). Dịch vụ bảo hành thì nghe quá nhiều người ca thán .
-CiVic thì ...e khong biết ạ .
....
Nhưng xem ra khi bán lại thì có lẽ Fo ít mất giá nhất nhờ chế độ bảo hành quá dài .
Nhiều bác cứ nói chưa mua xe mà cứ lo chuyện bán xe , theo em chuyện bán xe hoàn toàn thực tế , rất đáng quan tâm . Vì rõ là xã hội ngày càng phát triển , nhu cầu vật chất cũng sẽ tăng lên . Tỉ như cá nhân em hồi xưa khi ông già mua được cái TV màu , em táy máy mấy cái jack đằng sau thấy có chổ cắm video ( thời đó chỉ có ngoài rạp mới mua nổi 1 cái đầu đọc băng), em cười khẩy biết khi nào ở nhà mới có được cái đầu này , ấy mà bây giờ đầu đọc DVD ở nhà em là 4 cái (nó rẽ quá mà!) , chưa kể mấy đầu trong vi tính và laptop . Rồi khi em sắm xe hơi lần đầu cứ nghĩ vậy là ok quá rồi , làm gì còn tiền nữa mà đổi em khác cao cấp hơn , nhưng rồi 4năm trôi qua , em lại bán xe cũ (kg mất giá nhiều ) và có cơ hội chơi em cao cấp hơn .
Nói vậy để các bác có tình trạng tài chánh khg dồi dào như em mà sắp mua xe có thêm sự lựa chọn :)

Last edited by a moderator: