Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Cho em hỏi về gầm xe

Hạng B2
1/10/05
117
0
0
41
Hai Phong
Các bác ơi cho em hỏi: Không biết tại sao xe của em khi kích thay lốp em đã chọn điểm kích vào đúng mấu của khung xe mà nó vẫn bị lõm bây giờ nhìn thấy rõ rệt vết lõm đó. Không biết có phải tại khung gầm xe em nó bị kém không. Xe của em đời 2005 mà sao nó lại bị như thế nhỉ? Buồn quá[:eek:]
Có bác nào biết về hiện tượng này và cách khắc phục xin chỉ bảo cho em với. E xin chân thành cảm ơn.

Hạng B2
26/9/04
340
25
18
52
RE: Cho em hỏi về gầm xe

nếu có thể thì bác chụp hình cái kích và cái chỗ bị lõm để anh em rút kinh nghiệm
Nhiều khả năng bác đặt kích chưa đúng chỗ, tuy đúng vào gân, nhưng chưa vào chỗ có 1 chỗ có gia cố thêm để kích.
bác xem lại hướng dẫn sử dụng trước khi dùng nhé

Tập Lái
20/10/05
44
0
0

Chắc không sao đâu. em thấy xe nào cũng thế hết. mà nó ở dưới gầm, ai nhìn thấy, mà nhìn thấy cũng thường thôi.

Hạng B2
8/9/05
114
0
0

đúng rồi bác ơi
có lẽ bác đăt kích sai vị trí rồi
bác lên xem lại đi

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Mấy chỗ răng cưa đó chính là để tránh cho kích bị trượt thôi bác ơi, không phải bị hỏng gì đâu. Bác cứ yên tâm mà đặt kích vào đó nhé.

Hạng B2
1/10/05
117
0
0
41
Hai Phong

Mai em sẽ post ảnh lên. Nhưng e nghĩ nó có vấn đề bởi vì nhìn vết lõm đó rõ lắm.

Hạng B2
7/11/05
164
52
28

Xe em cũng thế. Đặt đúng gân rồi mà kích lên nó bẹp rúm luôn. nhưng lần sau em kich bên kia cũng vào chỗ tương tự thì không sao. Em nghĩ có lẽ là chỗ bên này của em có khi nó bị mọt rồi nên mới bẹp thế

Hạng F
14/9/04
9.900
27.184
113
Q3

Mình thì bị xì dọc đường, tiên sư cái thằng vá nó đặt kích vào ...chổ không phải kích làm móp 1 miếng- thế mới điên chứ !!!

Hạng B2
7/2/06
199
5
18

Trích đoạn: corolla95

Mình thì bị xì dọc đường, tiên sư cái thằng vá nó đặt kích vào ...chổ không phải kích làm móp 1 miếng- thế mới điên chứ !!!
Cái này là vì pac lười nhé, pac đi xa, chỗ không quen thì pac chịu khó nhìn thằng vá nó làm chứ, hay là ở đó có ẻm nào xinh xinh pac mải nhìn :D, chia buồn với pac nhé, nắn lại + sơn chắc cũng đi 300k là ít (vì xe pac đời 95 mà :), chức xe pac là mec thì ....)

Hạng B2
8/2/06
296
246
43
Sông

Ông nào chưa thạo lắm hoặc muốn cẩn thận thì thủ thêm miếng gỗ thông bằng bàn tay lót giữa kích và gầm. Gỗ thông mềm chống trượt và hạn chế lõm xe.
Nhwng mà xem kỹ 1 tí dưới gầm khi đặt kích. Đặt hẳn vào Sát-xi mà kích thì lõm thế nào được. Hay bây giờ xe liên doanh nó ăn bớt làm mỏng đến mức thế, xe nhập thì chả bao giờ.