Tập Lái
8/10/14
1
0
1
36
em có con bmw e46 2004 bị lỗi:dang chạy ngon gặp ổ gà giảm ga,sau đó lên ga lớn là đèn báo lổi.đạp ga vòng tua lên cao nhưng xe không chạy.tắt máy thì lại hết báo lỗi.em không biết bị phần điện hay phần hộp số.mong cao nhân chỉ giúp.cảm ơn nhiều.

Hạng B2
17/3/14
281
230
43
em có con bmw e46 2004 bị lỗi:dang chạy ngon gặp ổ gà giảm ga,sau đó lên ga lớn là đèn báo lổi.đạp ga vòng tua lên cao nhưng xe không chạy.tắt máy thì lại hết báo lỗi.em không biết bị phần điện hay phần hộp số.mong cao nhân chỉ giúp.cảm ơn nhiều.
Bác úp hình lên mói biết được, nếu như bac mo ta nhu vậy là lỗi động cơ rồi...mang e nó đi khám ngay và luôn bác nhé.

Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
Cầu chúa đi bác, nhẹ thì lỏng các đầu cắm điện ở công tắc vị trí số hay trong bộ điều khiển hộp số, nặng thì hên xui nhưng đã gọi là nặng thì k thể k tốn kém :-(

Bác mang qua bên bác Sơn 911 ở 213 Phạm Văn Đồng check cụ thể nhé.

Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
Cầu chúa đi bác, nhẹ thì lỏng các đầu cắm điện ở công tắc vị trí số hay trong bộ điều khiển hộp số, nặng thì hên xui nhưng đã gọi là nặng thì k thể k tốn kém :-(

Bác mang qua bên bác Sơn 911 ở 213 Phạm Văn Đồng check cụ thể nhé.
Điện yếu...mà nguyên nhân do bình yếu,điện cấp không đủ tới các giắc cắm cũng có thể gây ra lỗi hộp số.
Bác nên kiểm tra tổng thể các nguyên nhân...vòng ngoài trc đã...e nghĩ xe bác báo lỗi hộp số mà tắt máy rồi mở lại bình thường thì cũng ko đáng lo lắm đâu ah.

• Like
Reactions: ducvit53
Hạng D
12/5/12
1.339
957
113
google.com
Nếu nó tự tắt đi sau khi restart thì khoan hẳn lo, có thể bị lỏng giắc thôi. Bác chạy thêm 1 thời gian xem có hiện tượng lạ ko? Max 80 thôi nha, đừng cố depart từ 0 - 100 trong mấy giây coi chừng em nó quá cố ;)

Hạng B2
20/10/11
134
350
93
- Ủa, bác Sơn Autovn_911 dời nhà về Phạm Văn Đồng rồi hả các bác, khúc nào vậy? Không còn ở khu Ngã tư 4 xã nữa à.

- Xe em hôm bữa đi Spa cũng bị thợ làm lỏng Jack cắm, hiện đèn hộp số, hết hồn, cắm kỹ lại làm hết bác à.

Hạng B2
17/3/14
281
230
43
Điện yếu...mà nguyên nhân do bình yếu,điện cấp không đủ tới các giắc cắm cũng có thể gây ra lỗi hộp số.
Bác nên kiểm tra tổng thể các nguyên nhân...vòng ngoài trc đã...e nghĩ xe bác báo lỗi hộp số mà tắt máy rồi mở lại bình thường thì cũng ko đáng lo lắm đâu ah.
Hihi nó mà nổi bánh răng màu đỏ thì ko hề đơn giản...nó ngắt máy sau đó vẫn chạy bình thường cũng ko hẳn là đơn giản là lỏng giấc đâu cưng..tốt nhất đi khám ngay!!!

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Siêng chạy vô hảng cắm máy test cái. Phí test cũng rẻ. Chờ nhận đơn báo giá rồi ra ngoài làm.
Nếu ở SG thì chạy qua em, em cắm cái máy cùi vô test dùm cho, biết đâu hên phát hiện bệnh. Do thiết bị cùi nên độ tin cậy cũng không chắc ăn lắm. Sau đó xách đi gara nào uy tín làm.

• Like
Reactions: ducvit53
Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
- Ủa, bác Sơn Autovn_911 dời nhà về Phạm Văn Đồng rồi hả các bác, khúc nào vậy? Không còn ở khu Ngã tư 4 xã nữa à.

- Xe em hôm bữa đi Spa cũng bị thợ làm lỏng Jack cắm, hiện đèn hộp số, hết hồn, cắm kỹ lại làm hết bác à.
213 Phạm Văn Đồng